Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,041
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
uhm, thanks cậu nhé. mình thấy phần phỏng vấn của cậu thế cũng là ổn rùi, khả năng trúng tuyển cao đây.

Đấy là mình trả lời thế thôi, chứ quan trọng là họ thấy thế nào :), với cả chi nhánh tớ tuyển có 1 chỉ tiêu thôi nên cũng ko hy vọng nhiều

Đấy là mình trả lời thế thôi, chứ quan trọng là họ thấy thế nào :), với cả chi nhánh tớ tuyển có 1 chỉ tiêu thôi nên cũng ko hy vọng nhiều

mấy lần t đi pv thấy nếu pv như c là đỗ rồi, trừ trường hợp đặc biệt pv 1 chút là xong còn lại càng nói nhiều là các anh chị thấy hứng thú ở mình mới nói, sáng mai t pv 9h15 cố gắng nói lâu được như c vì chi nhánh t cũng 1 chỉ tiêu nên cần nhiều may mắn mới đỗ được hì

haiz, minh la dan ngoai dao lai di thi GDV, mong la cac ban thi xong chia se chut kinh nghiem, ko thi chac cho ky tich xuat hien moi qua noi

Bạn thi chi nhánh nào vậy? Bạn pvan bàn mấy mà hỏi khó thế? t pvan bàn 12, bôc thăm 3 câu hỏi nghiệp vụ liền.mà chẳng bị vặn vẹo gì cả. thay các chị cũng gật gù suốt.k bít là thế nào.:((

Mình vừa đi pv gdv lúc 2h,bị xoay đến chóng cả mặt
Vào đầu tiên một chị yêu cầu giới thiệu bản thân, hỏi kế toán doanh nghiệp khác kế toán ngân hàng như thế nào....
xong bốc thăm câu hỏi thì vào câu" em có nhận xét gì về tài khoản kế toán ngân hàng có số dư nợ và dư có không bù trừ được, cho ví dụ minh họa, mình lấy ví dụ sai
xong chị ý hỏi tiếp thế e học giỏi nhất phần nào trong kế toán ngân hàng
Mình trả lời là phần tiền gửi, các chị ý cười
xong xoay mình quanh đấy, hỏi về lãi dự thu, dự chi, dự trả,.....
mình trả lời giống trong sách nhưng sao các chị ấy cứ cười với lại hỏi linh tinh làm mình mất hết tinh thần....về đến nhà mà vẫn thấy run
Mà lúc mình ký ý, mình là người pv đầu tiên giống như trong lịch, nhưng lúc ký đã thấy có mấy người ký rồi, kể cả cái bạn đằng sau mình. Chả hiểu có COCC ko, hết hy vọng thật rồi

A/ch cho e hỏi lúc phỏng vấn họ nói mình giới thiệu bản thân thì mình nên nói nhiều k???
e đang định nói tên, trường, ngành học và đang mong muốn được vào ngân hàng...như thế liệu có sơ xài k ạ..mọi ng góp ý cho e vs...e cảm ơn
hì, mình cũng...chưa phỏng vấn, mình ở miền Nam cơ. Nhưng theo mình nghĩ thì giới thiệu bản thân ko nên liệt kê ra tên trường, ngành học đâu, cái đó mình đưa anh/chị tờ thông tin ứng viên cho anh/chị đọc là đc rồi. Mình nghĩ nên nói về sở thích của mình (kiếm cái sở thích nào mà gắn với kinh tế 1 tẹo, chứ đừng có nói sở thích là...ngủ, đi chơi!!!), rồi nói về điểm mạnh, điểm yếu của mình, rồi nói về kinh nghiệm (nếu chưa có - giống như mình - thì nói về hoạt động đoàn hội trong trường mình đã tham gia cũng dc (mùa hè xanh chẳng hạn)). Rồi nói về mong muốn phục vụ cho NH như bạn nói.
Túm lại là bạn cố gắng nói khoảng 1-2ph là đẹp, ít hơn thế thì...ít quá, còn nhiều quá thì người ta ngán.

Bạn thi chi nhánh nào vậy? Bạn pvan bàn mấy mà hỏi khó thế? t pvan bàn 12, bôc thăm 3 câu hỏi nghiệp vụ liền.mà chẳng bị vặn vẹo gì cả. thay các chị cũng gật gù suốt.k bít là thế nào.:((
ôi bạn bốc những 3 câu hỏi lận à? bạn có trả lời được hết ko? thấy các bạn hình như chỉ bốc thăm 1 câu hỏi thôi mà ta.

Có ai pv GDV hok? cho tí kinh nghiệm đi nào
Bao nhiêu ng pv xong chia sẻ kinh nghiệm rồi đấy thôi, bạn chịu khó quay lại mấy trang trc đi, có mấy ng nói về pv GDV rồi mà. Nói thật là mình thấy câu hỏi của bạn phản cảm quá đấy, đã chưa tìm kỹ lại còn thái độ hách dịch nữa

haiz, minh la dan ngoai dao lai di thi GDV, mong la cac ban thi xong chia se chut kinh nghiem, ko thi chac cho ky tich xuat hien moi qua noi
Mình thấy họ toàn hỏi kế toán thôi, bạn cứ ôn kỹ kế toán ngân hàng vào, ah, có nhiều câu vào kế toán doanh nghiệp nữa. Hix, như mình mang tiếng là dân TCNH, mà chọn tài chính nên chả đc học kế toán ngân hàng, lúc người ta hỏi cũng chẳng trả lời đc hết :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên