Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,046
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
haha. mình nghi bạn lắm nha. tại vì tên của bạn ah.hihi. Ngân hàng 4 khóa 34, nếu k lầm thì bạn là Ngân hàng 6. cùng giảng đường.hihi.tín dụng chọn 3 người đúng hok, có thể mình với bạn là đồng nghiệp.hihi. hi vọng vậy đi. tự tin đôi lúc làm người ta mãnh mẽ hơn,hihi

Ôi trời ạ=))=))=))=)) đúng là trái đất này không phải là quá lớn nhỉ=)) ngay chóc rồi. Thật may mắn vì đc bạn nhớ tên. Thực sự là... bây giờ mình mới nhớ là NH4 có bạn tên Trinh thật, hình như hôm trước bạn có post bài lên page giảng đường mình trên fb phải ko? Thú vị thật, lên diễn đàn UB này cả trăm nghìn mems mà lại kiếm đc bạn cùng giảng đường, cảm ơn UB nhìu ha.
Uhm, tín dụng 3 người đó. Cung cấp thêm là bạn Tường nh6 cũng cn9 đó, cũng tín dụng. Hi vọng 3 người đc vietin chọn vào tín dụng đều là...mems giảng đường mình hết ha ^^

Mấy bác Tây Nam Bộ cho xin ít kinh nghiệm và câu hỏi phỏng vấn GDV chút đi!
Có ai thi GDV CN Hưng Yên với mình không? Mình pv 3;15pM ngày 8/8 nè

Các bác thi xong rùi cho xin cái câu hỏi để biết mà ôn nha, em thì ko hy vọng phỏng vấn lắm..... Xấu trai quá mà......

Ôi trời ạ=))=))=))=)) đúng là trái đất này không phải là quá lớn nhỉ=)) ngay chóc rồi. Thật may mắn vì đc bạn nhớ tên. Thực sự là... bây giờ mình mới nhớ là NH4 có bạn tên Trinh thật, hình như hôm trước bạn có post bài lên page giảng đường mình trên fb phải ko? Thú vị thật, lên diễn đàn UB này cả trăm nghìn mems mà lại kiếm đc bạn cùng giảng đường, cảm ơn UB nhìu ha.
Uhm, tín dụng 3 người đó. Cung cấp thêm là bạn Tường nh6 cũng cn9 đó, cũng tín dụng. Hi vọng 3 người đc vietin chọn vào tín dụng đều là...mems giảng đường mình hết ha ^^
không phải trinh đó đâu. Mình là vũ trinh chứ hok phải lan trinh.hihi. tại lúc đi thì test nhìn xuống phía dưới thấy bạn với cái bạn cao cao ( hình như là Tường). hihi. uh. hi vọng vậy nhưng đời hình như hok giống như ta mơ.hihi.

Ko thấy ai chia sẻ câu hỏi PV cả nhỉ :D Năm ngoái mình bốc được câu " các chỉ tiêu pt BCTC ". Bạn nào có câu hỏi pv các đợt trước thì chia sẻ đi :X

lượm lặt được một số câu hỏi nè

Là nhân viên vietin, em sẽ bán những sản phẩm nào cho khách hàng cá nhân? Những lợi thế khi tiếp thị sản phẩm đến khách hàng?Em nhận xét như thế nào về khả năng bán hàng của mình?
Trong điều kiện áp lực NH cạnh tranh hiện nay, làm ren để thu hút KH ?
Quảng cáo có phải là pp quan trọng nhất hok, em nhận thấy những mặt còn hạn chế nào trong hoạt động huy động vốn hiện nay ở các NH?
Làm sao để tạo mối quan hệ gần gũi với các đồng nghiệp, thế nào là 1 NV chuyên nghiệp, tinh thần trách nhiệm trong công việc thể hiện thế nào?

Các câu hỏi thì muôn màu muôn vẻ, đi thi cần có một chút may mắn bà con nhỉ?

Mình phỏng vấn 9h sáng ngày 06/8. Vị trí Chuyên viên CNTT - Điện Toán. Không biết hội đồng sẽ hỏi ntn nhỉ? Xoay quanh nghiệp vụ hay các vấn đề khác?
Tờ Thông tin ứng viên phải viết lại sao?[/QUOTE

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình phỏng vấn 9h sáng ngày 06/8. Vị trí Chuyên viên CNTT - Điện Toán. Không biết hội đồng sẽ hỏi ntn nhỉ? Xoay quanh nghiệp vụ hay các vấn đề khác?
Tờ Thông tin ứng viên phải viết lại sao?

Bạn pv xong nhớ share kinh nghiệm cho mình với nha! Mình cũng thi CNTT nhưng 8h ngày 10/8 mới pv. Chi nhánh miền Trung bạn ah. Chờ tin của bạn đó!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,923
Thành viên mới nhất
bsportreisen1
Back
Bên trên