Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

• Bắt đầu Bắt đầu pcfogroup
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Em đọc bên topic khác có thấy chính sách ưu tiên đầu tiên là ưu tiên nam. Vậy có anh chị nào chia sẻ cho em biết cần chú ý điểm gì để có thể trúng tuyển khi mình là nữ không ạ? Kinh nghiệm của các anh chị thật quý giá nhưng em mong sẽ biết được nhiều hơn vể câu hỏi cụ thể, có anh chị nào còn nhớ thì chia sẻ diễn đàn với nhe! Nhân tiện cho e hỏi có ai thi ca sáng 8h tphcm ngày 13 không ạ? Thi sớm thì phải ấn tượng nếu ko họ sẽ nhanh quên mình phải ko anh chị nhỉ?

Ơ, ngồi cả mấy người 1 bàn luôn hả bạn. Sao trên kia có người bảo 2 người sbd sát nhau pv cùng bàn, cùng giờ ??? Cứ tưởng từng người vào một ý

Cái câu anh chị sẽ ntn trong vòng 3-5 năm nữa.
THeo mình thì 3-5 năm thì đây chỉ xét trong phạm vi gọi là "mục tiêu" nếu cao hơn gọi là "sứ mệnh" của chính cá nhân mình ^^...
Cái này tùy thuộc vào vị trí bạn đang ứng tuyển,nên nêu rõ điều mà bạn đang hướng tới...Và bạn cần làm gì để đc như thế :) Ubers chia sẻ thêm nhá

:(, cơ hội chỉ có 1 mà PV thì hên xui nữa, gian nan thật, bữa có bạn bốc được câu: vì sao các NH hiện nay đều đặt mục tiêu trở thành ngân hàng bán lẻ hàng đầu ? câu này nên trả lời sao cho hợp lý nhỉ.

bạn này lanh thế, mình pv 8 giờ về nói cho :">

:(, tớ PV lúc 11h15 mới khổ chứ, cứ nhằm giờ thiêng. :(, hi vọng mong manh
xạo quá nhan bạn,hỏi đc ai thi ngày 14 chưa

ek, bạn pv chi nhánh nào thế, sao mà 11h rùi còn làm việc T_T
11g30 mới nghỉ mà, hồi giờ mình đi pv bank rất hay pv tầm trưa nhé, rất chi là hồi hộp..
vietin đi lúc 8g, ngay lúc mới vô =.=
theo hóng hớt thì thứ tự pv theo điểm thi viết, và điểm thi viết tính vào kết quả
hức, có ai ở cn Quang Trung có tớ hỏi xem mình đang ở đâu rùi ko :((
hì đúng là k bit đâu mà lần

nghe nói Điểm xét tuyển = (Điểm vòng 1 * 2 + Điểm vòng 2)/3 phải ko hè...Mình muốn biết điểm v1 của mình thì phải làm sao đây! hjx
theo như năm ngoái thì chính xác là như vậy

MÔ TẢ CÔNG VIỆC
- Tiếp thị tìm kiếm khách hàng và bán các sản phẩm, dịch vụ ngân hàng, các sản phẩm bán chéo;
- Xây dựng và triển khai các chương trình, kế hoạch quảng cáo, tiếp thị khách hàng.
( mô tả công việc trên trang web)
Các bạn ơi mình hỏi, mình PV vào 7/7. công việc của CVQHKH Viettin giờ chỉ làm các công việc như trên hay sao??

Sặc e lại liên tưởng hồ ngọc hà 84 ~ trần ngọc hà 84 =)))))))))) nên mới thế:D Hì thế thì cũng căng nhể:-? Nhung theo e thi kỹ sư điện toán có lẽ chỉ có ca 1 và sáng chủ nhật thôi:-? Vậy thì có lẽ chỉ là 1/2 hoặc 1/3 là cùng. thế dca nghĩ sao:-?
Hì. Cũng có thể bạn à. Nhưng hãy cứ cố gắng. Đọc kỹ lại tất cả những gì mình đã biết và tìm thêm những gì mình còn đang thiếu. =)) tất nhiên là sẽ rất nhiều thứ. Học, học nữa, học mãi -----> Đúp học tiếp!

pv trước là điểm cao hả ace. hix, e CN Bình Dương pv buổi chiều 13/08, bác nào ở BD thì hú 1 tiếng nha

Back
Bên trên