Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,040
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hix, xếp theo điểm hả trời, bùn thế :(
bạn pv lúc mấy giờ, mình cũng chỉ đoán thế thui T_T ek, 11k tín dụng, pro ghê ta.
Không bit pv sẽ hỏi những câu gì nhỉ, mấy bạn TNB thi xong rùi đi đâu hết, chả thấy ai cả :(( :((

mặc dù đã qua vòng 1 rồi nhưng mình k hiểu cách tính điểm cho lắm
có phải là (nghiệp vụ *2 + logic+tiếng anh)/4 >5 thì qua không
hay là xét tình điểm như trên nhưng lấy từ trên xuống
hay là nghiệp vụ *50%+ logic*20%+ tiếng anh *30%
bạn nào có thông tin thì bảo mình biết với

mặc dù đã qua vòng 1 rồi nhưng mình k hiểu cách tính điểm cho lắm
có phải là (nghiệp vụ *2 + logic+tiếng anh)/4 >5 thì qua không
hay là xét tình điểm như trên nhưng lấy từ trên xuống
hay là nghiệp vụ *50%+ logic*20%+ tiếng anh *30%
bạn nào có thông tin thì bảo mình biết với

Bạn Tranngocha984 dự thi chi nhánh nào thế? Mình cũng vị trí chuyên viên CNTT điện toán mà h ko biết nghiệp vụ thì bị hỏi cái j nữa :-?

theo hóng hớt thì thứ tự pv theo điểm thi viết, và điểm thi viết tính vào kết quả
hức, có ai ở cn Quang Trung có tớ hỏi xem mình đang ở đâu rùi ko :((

theo hóng hớt thì thứ tự pv theo điểm thi viết, và điểm thi viết tính vào kết quả
hức, có ai ở cn Quang Trung có tớ hỏi xem mình đang ở đâu rùi ko :((

bạn pv lúc mấy giờ, mình cũng chỉ đoán thế thui T_T ek, 11k tín dụng, pro ghê ta.
Không bit pv sẽ hỏi những câu gì nhỉ, mấy bạn TNB thi xong rùi đi đâu hết, chả thấy ai cả :(( :((

11k pro gì đâu, xin xỏ đó :)) =))
mình pv buổi chiều nên thấy ko hi vọng gì nhiều, hơi bùn tí
mà hình như phỏng vấn ko theo chi nhánh thì phải, vì mình biết bạn mình pv lúc 9h, mà bạn kaka lại pv 10h
hơi nhập nhằng nhỉ :D

Câu hỏi nghiệp vụ nè. mới hỏi anh thi đợt trước ah.
Theo anh chị ,căn cứ để xác định thời hạn cho vay hợp lý là gì ?
Trong cho vay tiêu dùng, NHTM căn cứ vào những tài liệu nào để đánh giá khả năng trả nợ của khách hàng ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên