Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,041
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
@nhamthin nói hơi quá đáng rùi, các bạn ý chỉ là nhiệt tình thôi có ý xấu gì đâu. bạn có ích kỷ quá ko???

cũng phải công nhận các bạn xì pam nhiều quá, tất nhiên cũng có những câu vui vẻ cho thoải mái, nhưng mà nhiều quá thành ra loãng thông tin, như kiểu diễn đàn chỉ có mấy bạn ấy vậy. híc. mình chỉ nói ý kiến mình vậy thui, hi vọng k bị ném đá, nhưng quả thật vào mấy trang gần đây, cả wbt, cả ub, toàn thấy các bạn j j với nhau ấy ,các trang tăng nhanh nhưng toàn chém cái j ấy.
chúc các bạn cuối tuần vui vẻ :)
p/s: k phải ích kỷ như bạn j nói, nhưng mà cũng nên để những ng vào sau có chút thông tin, chứ k phải toàn chém gió j ấy :)

Các bạn spam thi ra chỗ khác mà spam ( kaka0604, wind_mill, nam_boc ), từ wkt sang đến đây phải lội page mà điên hết cả người, các bạn nên tôn trọng người khác, tôi thấy rất nhiều người phản ánh các bạn rồi đấy. Nếu không cải thiện được tình hình mong admin ban các nick này để ub trở lại đúng với mục đích của nó
tớ thấy bạn nói đúng đó, mỗi lần vào topic này toàn thấy những người này spam, bực thật, ngay đến cả chủ thread cũng phản ánh. Đây là cộng đồng, các bạn muốn trao đổi thì inbox hoặc sang box tâm sự mà tám chứ. Cũng may có bác chủ thread tổng hợp lại mấy câu hỏi, tuy nhiên vẫn còn các bạn thi vị trí TTKQ hay GDV, CNTT nữa. Suốt ngày spam gây phiền nhiễu cho mọi người, còn vấn đề chia sẻ hay thường xuyên vào diễn đàn, đâu phải ai cũng có điều kiện rảnh rỗi như các bạn, lên nhiều chắc gì đã chia sẻ được gì hay toàn spam. Đó là góp ý của mình, mong các bạn trên cố gắng hạn chế những post không có giá trị trong topic này.

Mình cũng thấy thế, toàn tán gẫu linh tinh. Mún vào topic đọc kinh nghiệm mấy bạn trc mà mướt mồ hôi lun

Ngồi ném đá nhau thế này thì không gọi là spam à. Đề nghị các bạn từ giờ thực hiện nghiêm túc nhé ;))
P/s: Các bạn thử xem lại những "chia sẻ" của các bạn xem thực sự có ích không nhé, hay là có bạn thì không chia sẻ gì, có bạn thì nói vài câu rất chi là chả có ý nghĩa rồi hãy đi nói người khác nhé. Một 9 một 10 thì cũng không nên gay gắt với nhau quá đâu. Dù sao đây cũng là thời gian ngồi chờ kết quả rồi, nói vài câu để kết bạn giao lưu cũng là 1 trong những mục đích rất có ý nghĩa của diễn đàn mà.
Thôi tạm biệt topic này. Hy vọng các bạn sẽ tìm hiểu được nhiều kinh nghiệm hơn (mặc dù hơi bị ... vì cách đây cả 2-3 chục page mới cmt có vài cái mà còn được tuyên dương =)) thật là có lộc =)) )

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Trong lúc chờ đợi mọi người có nộp hồ sơ ở các nơi khác nữa không?? hihi

Tự nhiên lại được tuyên dương ở đây. :)) Mình ít khi sang wkt, chủ yếu là ngồi ở Ub nên chẳng mấy khi phải lội page cả ;)) sozy các bạn ít khi vào Ub rồi phải lội nhé ;))
Theo bạn thế nào là "để Ub trở lại với đúng mục đích của nó"??? Để các bạn chẳng mấy khi chia sẻ mà chỉ đọc chia sẻ của người khác à. Bên cạnh chia sẻ thì thỉnh thoảng nói vài câu cho vui chứ có sao đâu ;))
ko thấy tuyên dương mình nhỉ nam_boc, kaka, thành viên mình mới biết wind_will :)) :))
..........................................
- các bạn thấy chúng mình nói chuyện tán gẫu vào thời gian nào ?? có phải lúc thi cử, trao đổi kinh nghiệm phỏng vấn hay ko ???? --> cái này là ko nhé :)
- nếu có tán gẫu thì chỉ 1 - 2 page trong lúc chờ kết quả thi, kết quả pv --> nên ko thể gọi là spam loãng topic này được.
- bọn mình vẫn trao đổi kinh nghiệm thi cử, phỏng vấn trong lúc chủ đề nóng hổi nhất, còn tán gẫu linh tinh là lúc đó mọi người chờ đợi kết quả thôi --> liệu có ảnh hưởng gì nhiều đến các bạn đâu ?????
- các bạn ít onl vào ub thì ko cho phép bọn mình onl vào và nói chuyện à, còn nói chuyện như thế nào thì mình đã giải thích ở trên
- thời gian bây giờ là chờ đợi kết quả, nếu các bạn có vào cũng là câu"bao h có kết quả nhỉ, sao lâu quá vậy, đợi dài cả cổ, mai lại hóng tiếp......" những câu này có gọi là spam hay ko nhỉ ? < riêng mình thì mình cho là ko, đây là tâm lí chung mọi người đang chờ đợi kết quả, còn bọn mình thì chẳng qua là nói chuyện phiếm với nhau cũng na ná như các bạn tự than thở 1 mình đó thôi >
qua vài dòng này, hi vọng các mem có thể hiểu nhau hơn và cùng chia sẻ kiến thức lúc cần và cùng thư giãn cũng ko thừa đâu nhỉ
thân !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back