Tôi - Nhân viên ngân hàng...thua cả anh xe ôm!!!

3 năm: lương 2tr7 + 600k ăn ca. Nhân viên xuất sắc nhất cn, khen thưởng các thứ. Đến lúc xin nghĩ vì không có gì để mất.GĐ kêu lên bảo a chi thêm cho e 3tr mỗi tháng, ở lại làm giúp a.
Xin lỗi a, đến limit của e rồi ...và như thế e đi

Đó là lương căn bản còn lương kinh doanh thì có khá hơn ko a?

cố gắng lên anh! Mỗi nghề mỗi nghiệp là một khó khăn, thử thách...
em cứ hay dặn mình, yêu cái mình đang có và bằng lòng với nó
vậy là hết sầu mà anh

• Like
Reactions: A13
Đợt mới vào làm mình ngủ cũng mơ thấy chỉ tiêu, nhiều khi nghĩ mấy đứa bé nó nói "mệt mỏi vì học giỏi" quả là đúng. Nếu mình học dốt có khi h đang làm xe ôm ngoài kia, làm nhiều ăn nhiều, làm ít ăn ít, tự do tự tại, thoải mái về tinh thần. Đằng này làm NH, đi ngủ r mà đầu óc vẫn còn lo chn chỉ tiêu, haizz...

• Like
bác còn hơn em nhiều, có nhà, có xe ga đi, em còn chưa có j cả!
còn nếu So sánh nhiều banker ko bằng ông xe ôm đâu anh. ví dụ đơn giản: xe ôm chạy 1km là có 5.000d. còn hội em, có khi chạy 100k, lương cũng đc 200k/ ngày thui, chưa kể CP xăng xe, ăn uống dọc đường! Vậy nghĩ còn lâu mới bằng ông xe ôm đc!
tuy nhiên mỗi người 1 CV. tất cả mọi so sánh chỉ là khập khiễng. NH đang trong thời kỳ khó khăn. Hi vọng ngày mai trời lại sáng!

cố gắng lên anh! Mỗi nghề mỗi nghiệp là một khó khăn, thử thách...
em cứ hay dặn mình, yêu cái mình đang có và bằng lòng với nó
vậy là hết sầu mà anh

Anh không còn làm ngân hàng nữa em à...

Giữa lý tưởng và thực tế khác xa rất nhiều.

Nhưng sống có đam mê, nhiệt huyết...cố gắng thì quá tốt.

hahahaha..... đã bảo bài viết nó như thế...còn muốn chỉ trích gì thì cứ vô tư nhé....Trong bài mình cũng nói rõ là 1 sự so sánh không đâu vào đâu mà....

Trưởng phòng Ngân hàng giờ cũng có người lãnh chỉ dưới 10 tr...tin không????

Kakakaka
chuẩn rồi anh ơi, em cũng mới vào làm đuợc hơn 1 năm mà bàng hoàng hết cả người. Đầy cán bộ có bằng Master ở Anh mà cũng chỉ ăn lương chuyên viên 6tr, thu nhập so với chi phí bỏ ra du học chênh nhau quá nhiều.
bây giờ nếu muốn khá giả bằng đồng lương ngân hàng thì xa vời rồi, toàn phải kiêm nhiệm mấy việc như dân buôn

• Like
sao câu này ko đi làm xe ôm đi, hoặc sao ko so sánh 1 số sếp (cấp phòng thôi cũng dc) của bank với ông xe ôm đi, ng ta sống ko phải hiện tại mà từ hiện tại thì sẽ end up là ji trong TL, nếu bạn muốn làm xe ôm, liệu bạn có lên dc hơn thế,...so sánh này thể hiện sự nôn nóng & ấu trĩ hoặc túng quẫn, ko phải là phẩm chất của 1 bank staff
Cứ từ từ bạn ơi, nghe anh ấy thổ lộ là biết trút bầu tâm sự xong - xốc lại tinh thần tìm kiếm con đường mới rồi.
Đối với vấn đề lương thì m cũng khẳng định luôn, kể cả lương của phó tổng các NHTM cũng chả thể giàu đc đâu, khá giả thôi, ai cũng phải kinh doanh ngoài lấy làm thu nhập chính.

• Like
Theo em thì k nên so sánh với ng khác, chỉ làm mình thấy mình thấp kém thôi. Nhụt chí thêm ấy, nhất là đang khủng hoảng thế kia. Mỗi ng một hoàn cảnh mà bác.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên