TPBank TienPhongBank tuyển dụng CV Quan hệ Khách hàng Doanh nghiệp tại Hà Nội, TPHCM, Đà Nẵng, Hải Phòng, C

Re: TienPhongBank tuyển dụng CV Quan hệ Khách hàng Doanh nghiệp tại Hà Nội, TPHCM, Đà Nẵng, Hải Phòng, Cần Thơ, An Giang, Đồng Nai [15.03.20

Chuan men!
Hãy tỉnh táo tự mình nắm bắt cơ hội, đừng giao phó cơ hội của mình cho kẻ khác.

Re: TienPhongBank tuyển dụng CV Quan hệ Khách hàng Doanh nghiệp tại Hà Nội, TPHCM, Đà Nẵng, Hải Phòng, Cần Thơ, An Giang, Đồng Nai [15.03.20

chiến thôi ae ơi................

- - - Updated - - -

máu máu máu nào..gửi CV thôi

theo em thì các thím nên đi thi để lấy kinh nghiệm và được trải nghiệm chương trình cảm xúc muôn màu của TPB, em cũng vừa được thưởng thức chương trình này rồi, các thím sẽ dc đi từ háo hức trong kỳ thi, băn khoăn khi có kết quả, thất vọng khi đi nghe hội thảo, tức giận vì sự mập mờ, gian trá và cuối cùng là khinh bỉ với cách làm việc là tuyển dụng của TPB. Chú các bác thành công
Nếu thím nào có kinh nghiệm NH 02-03 năm thì yên tâm đóng 1.1tr để đi học thôi nhé (kinh nghiệm như thì dư sức vào các bank ngon hơn), còn thím nào kinh nghiệm NH dưới 01 năm hoặc có làm ở nơi khác dù có dc 10 năm thì cũng vào nhóm 13 nhé, yên tâm nộp 13 củ đi học và học xong thì được cái chứng chỉ công thêm mất công việc cũ -> thất nghiệp vì cửa vào TPB của nhựng thím đi học là cực thấp. Và mình cũng mới dc biết từ các bạn đã học ở B.T.C.I là cái khóa học hoàn toàn ko tương xứng với số tiền bỏ va và cái chứng chỉ cũng ko có giá trị khi đi xin việc ở bank khác
Cuối cùng là những gì thông báo khi tuyển dụng khác hoàn toàn với những gì khi nghe hội thảo và tất cả lại càng khác với những gì khi phân nhóm và đăng ký học

Đọc tin các bạn thấy hoang mang quá. Sau khi trải qua kỳ thi tuyển dụng ứng viên sẽ được ngân hàng nhận vào công tác dưới 3 hình thức:
1. Học việc (Dành cho những ứng viên chưa kinh nghiệm) theo dạng hợp đồng học việc, cho đi đào tạo kiến thức, kỹ năng tương ứng với chức danh công việc sẽ đảm nhận. Tất nhiên sẽ có đánh giá sau thời gian học việc theo hợp đồng hoặc thỏa thuận ký với ngân hàng. Nếu đạt sẽ chuyển sang thử việc hoặc ký hợp đồng chính thức.
2. Thử việc (Dành cho những ứng viên đã có kinh nghiệm, hoặc ngân hàng thấy đạt yêu cầu mà không cần học việc). Sau thời gian thử việc tối đa 2 tháng sẽ đánh giá kết quả, nếu đạt sẽ ký hợp đồng chính thức, nếu không đạt có thể gia hạn thời gian thử việc hoặc chấm dứt thử việc.
3. Tiếp nhận và ký hợp đồng chính thức: Dành cho các chức danh quản lý hoặc ứng viên nổi trội mà ngân hàng cần phải nhận ngay nếu không muốn để vuột mất.

Theo thông tin các bạn cung cấp trên có thể các bạn được nhận theo hình thức học việc, do đó cần xem xét kỹ khi quyết định ký hợp đồng hoặc thỏa thuận học việc. Nếu như bạn thấy mình là ứng viên tốt, có nhiều cơ hội hơn thì có thể thỏa thuận bỏ qua giai đoạn học việc, kể cả thử việc. Tuy nhiên, điều đó có nghĩa là những ứng viên khác họ sẽ có cơ hội.

Tôi cũng mới phỏng vấn vào vị trí quản lý tại ngân hàng này, cũng chưa biết kết quả thế nào, nhưng trong giai đọan này có được công việc làm ổn định là tốt nhất. Tôi cũng làm vài ngân hàng rồi, nói thật chưa bao giờ tôi phải thử việc. Tuy nhiên, nếu ngân hàng yêu cầu lúc này có thể tôi sẽ đồng ý. Điều đó có nghĩa là ngân hàng còn đang thăm dò ứng viên nhưng cũng có nghĩa ngân hàng có thể mất ứng viên sau thời gian thử việc.

Theo luật lao động thì trong thời gian thử việc và học việc, một trong hai bên có thể đơn phương chấm dứt bất cứ lúc nào mà không cần phải báo trước. Ứng viên mất cơ hội, ngân hàng mất công tuyển dụng và tuyển dụng lại, chưa kể chi phí phải trả trong thời gian đào tạo, học việc, thử việc. Thiệt thòi đâu chỉ một phía.

Nhỏ hay lớn nhiều khi không quan trọng bằng cơ hội được làm việc thật sự. Mỗi người sẽ có sự lựa chọn của riêng mình mà mình cho rằng phù hợp nhất.

theo em thì các thím nên đi thi để lấy kinh nghiệm và được trải nghiệm chương trình cảm xúc muôn màu của TPB, em cũng vừa được thưởng thức chương trình này rồi, các thím sẽ dc đi từ háo hức trong kỳ thi, băn khoăn khi có kết quả, thất vọng khi đi nghe hội thảo, tức giận vì sự mập mờ, gian trá và cuối cùng là khinh bỉ với cách làm việc là tuyển dụng của TPB. Chú các bác thành công
Nếu thím nào có kinh nghiệm NH 02-03 năm thì yên tâm đóng 1.1tr để đi học thôi nhé (kinh nghiệm như thì dư sức vào các bank ngon hơn), còn thím nào kinh nghiệm NH dưới 01 năm hoặc có làm ở nơi khác dù có dc 10 năm thì cũng vào nhóm 13 nhé, yên tâm nộp 13 củ đi học và học xong thì được cái chứng chỉ công thêm mất công việc cũ -> thất nghiệp vì cửa vào TPB của nhựng thím đi học là cực thấp. Và mình cũng mới dc biết từ các bạn đã học ở B.T.C.I là cái khóa học hoàn toàn ko tương xứng với số tiền bỏ va và cái chứng chỉ cũng ko có giá trị khi đi xin việc ở bank khác
Cuối cùng là những gì thông báo khi tuyển dụng khác hoàn toàn với những gì khi nghe hội thảo và tất cả lại càng khác với những gì khi phân nhóm và đăng ký học
tôi vote cho bạn!!!.......................

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,470
Thành viên mới nhất
khuyenmaic54clu
Back
Bên trên