TienPhongBank tuyển dụng Chuyên viên Quản lý Rủi ro Tín dụng làm việc tại HN, HCM

hungviet

Founder
Chức danh: Chuyên viên Quản lý Rủi ro Tín dụng
Số lượng: 4 Độ tuổi: 24 - 35
Nơi làm việc: Hà Nội, Tp. HCM

Mô tả công việc

• Xây dựng các quy định, quy trình, hướng dẫn về quản lý rủi ro tín dụng cho toàn Ngân hàng;

• Xây dựng các quy định, chính sách về tín dụng và quản lý rủi ro tín dụng trong từng thời kỳ;

• Kiểm soát, đánh giá và/hoặc có những kiến nghị cần thiết đối với các rủi ro tín dụng, hạn chế trong các văn bản, quy trình, quy định dành cho khách hành doanh nghiệp, khách hàng cá nhân trước khi ban hành;

• Các nhiệm vụ khác do Trưởng bộ phận giao.
Yêu cầu
Số năm kinh nghiệm: Từ 1 tới 5 năm

• Tốt nghiệp ĐH chính quy chuyên ngành Ngân hàng, Kinh tế, Tài chính, Kế toán,...

• Phẩm chất: Trung thực, có đạo đức nghề nghiệp, cẩn thận và nhiệt tình trong công việc;

• Chịu được áp lực công việc;

• Có khả năng làm việc theo nhóm;

• Có khả năng nhìn nhận và nắm bắt vấn đề nhanh.

• Ưu tiên có thâm niên công tác trong lĩnh vực ngân hàng (quản trị rủi ro, thẩm định) từ 01 năm trở lên.

• Có khả năng đánh giá, xem xét các vấn đề liên quan đến rủi ro, quản lý rủi ro trong hoạt động của Ngân hàng.

• Tiếng Anh, Tin học văn phòng đáp ứng được nhu cầu công việc.
Quyền lợi

• Mức lương cạnh tranh

• Môi trường làm việc chuyên nghiệp, thân thiện

• Cơ hội thăng tiến, đào tạo.
Thời hạn tuyển dụng

Hạn nộp hồ sơ: 31/05/2011

Nộp hồ sơ trực tuyến tại: http://tpb.com.vn/tuyendung/tabid/95/JobID/220/Defailt.aspx

anh ơi cho em hỏi chút ạ : Trên bản thông tin ứng viên của tienphongbank không có vị trí dự tuyển là Chuyên viên quản lý chứng từ, thế thì khi em apply CV thì em phải chọn vị trí nào cho phù hợp với vị trí dự tuyển đây ạ ?? thanks anh

trên web của TP bank cũng ko có mục chuyên viên quản lý rủi ro để apply vị trí này , anh có thể cho biết em chọn mục nào ? thẩm định tín dụng hay chuyên viên thẩm định ạ ?

---------- Post added at 09:01 AM ---------- Previous post was at 08:49 AM ----------

Híc , sau khi điền đủ thông tin mình ấn Apply mà lại bị out luôn , mất công điền thông tin quá :( .anh hung hoặc bạn nào có biết làm sao để apply đc ko ạ ?
Tks so much

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back