Thưởng Tết Dương lịch, Âm lịch 2016

Diễm xưa full year chưa? Chi nhánh hoàn thành tốt k thấy ít vậy đâu. Nhẹ cũng phải trên 50 ý.
Diễm vào chính thức hơn năm rưỡi rồi anh :)
HO còn hiểu nhầm đừng nói tới cánh báo chí :D , em cũng không rõ tại sao nhưng chắc tại e thấy cơ quan hoàn thành tốt nên kỳ vọng hơi nhiều :)

Sao lại thế được nhỉ, vì mình cũng hỏi anh em mấy chi nhánh khác thấy trong đợt tết âm lịch vừa rồi cả trước và sau tết cũng ngót nghét 50 củ rồi, tính cả Tết dương lịch thì phải hoành tráng lắm chứ. Hệ thống VCB chẳng nhẽ bây giờ phân hóa sâu vậy ư. :eek::eek::eek: Mấy bác VCB khác vào confirm lại giúp em với.

Sao lại thế được nhỉ, vì mình cũng hỏi anh em mấy chi nhánh khác thấy trong đợt tết âm lịch vừa rồi cả trước và sau tết cũng ngót nghét 50 củ rồi, tính cả Tết dương lịch thì phải hoành tráng lắm chứ. Hệ thống VCB chẳng nhẽ bây giờ phân hóa sâu vậy ư. :eek::eek::eek: Mấy bác VCB khác vào confirm lại giúp em với.

Tạm ứng đợt này tính theo Đơn giá tiền lương của chi nhánh nữa bác ơi. CN mình hoàn thành tốt, xếp hạng B nhưng mà do số lợi nhuận tuyệt đối thấp nên thành ra đơn giá tiền lương không cao. Chắc CN bạn Diễm Xưa cũng giống mình nhỉ. Đợt trước Tết âm lịch vừa rồi là chuyển phần đơn giá tiền lương, CN nào lãi nhiều thì sẽ được nhiều, CN lãi mà đơn giá nhân lên không đủ thì HO bù cho đủ 3 tháng. CN mình dù tốt nhưng vẫn phải được bù.

Bạn Diễm Xưa nhận ít có khi cũng đúng, làm 1.5 năm thì trong năm 2015 chỉ ở ngạch xuất phát, tính đợt rồi tròm trèm 18tr là cỡ 3 tháng lương rồi còn gì. Mà bạn làm ở chức danh nào vậy?

Mình thì nhận trước và sau dương lịch đến giờ (tạm ứng Q3-2015, tiền sau hội nghị kinh doanh 1 tháng, chuyển tiền tết âm lịch) cũng chỉ được tầm 44tr thôi. CN nhận 200tr tiền hoàn thành tốt về chia chác này nọ, cộng vào hơn được 50 củ.

À mình hiểu rồi, cái vụ hoàn thành tốt là căn cứ hoàn thành theo chỉ tiêu kinh doanh giao cho chi nhánh, nhưng cái đấy không đồng nghĩa là lợi nhuận tạo ra trên đầu cán bộ cao mà có thể là do chỉ tiêu giao thấp thôi. Đúng là thu nhập cao hay thấp cuối cùng vẫn phải quy về lợi nhuận tạo ra/1 cán bộ thì mới chính xác.
Như CN 93 có hơn 40 cán bộ mà lợi nhuận đạt 80 tỷ, gấp đôi mức bình quân hệ thống thì thưởng 10 tháng là chuẩn. Như vậy tết rồi chắc 01,07,12 là các chi nhánh top đầu về thưởng tết rồi. Ko biết có hơn 68 ko :)

À mình hiểu rồi, cái vụ hoàn thành tốt là căn cứ hoàn thành theo chỉ tiêu kinh doanh giao cho chi nhánh, nhưng cái đấy không đồng nghĩa là lợi nhuận tạo ra trên đầu cán bộ cao mà có thể là do chỉ tiêu giao thấp thôi. Đúng là thu nhập cao hay thấp cuối cùng vẫn phải quy về lợi nhuận tạo ra/1 cán bộ thì mới chính xác.
Như CN 93 có hơn 40 cán bộ mà lợi nhuận đạt 80 tỷ, gấp đôi mức bình quân hệ thống thì thưởng 10 tháng là chuẩn. Như vậy tết rồi chắc 01,07,12 là các chi nhánh top đầu về thưởng tết rồi. Ko biết có hơn 68 ko :)
93 là KHĐB phải ko bác, 68 là CN nào nhỉ?
Em vừa tròn 1 năm, từ tết dương đến giờ đc hơn 60 củ. Không ngờ đc cuối năm lại ấm thế. Từ giờ đến giữa năm còn đc mấy tháng nữa bác :D

Chỉnh sửa lần cuối:
93 là KHĐB phải ko bác, 68 là CN nào nhỉ?
Em vừa tròn 1 năm, từ tết dương đến giờ đc hơn 60 củ. Không ngờ đc cuối năm lại ấm thế. Từ giờ đến giữa năm còn đc mấy tháng nữa bác :D

Bác đùa em à? Bác làm vcb hay bên báo chí nằm vùng thế? :D 93 không biết cũng chả sao, chả ai thuộc hết được, nhất là mấy chi nhánh mới nhưng mà 68 mà bác còn hỏi thì em nghi ngờ lắm đấy?

Ngày nào đi làm mà con số 68 nó chả đập vào mặt :))) chỗ cái ông #VIETCOMBANK HO kia kìa

Bác đùa em à? Bác làm vcb hay bên báo chí nằm vùng thế? :D 93 không biết cũng chả sao, chả ai thuộc hết được, nhất là mấy chi nhánh mới nhưng mà 68 mà bác còn hỏi thì em nghi ngờ lắm đấy?

Ngày nào đi làm mà con số 68 nó chả đập vào mặt :))) chỗ cái ông #VIETCOMBANK HO kia kìa
Haiz. Mình ko biết thật. Mới vào làm có để ý cái này đâu. Chỉ nhớ 1 số chi nhánh theo 3 số đầu của tài khoản :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên