Thông báo: Thi tuyển “Thực tập viên tiềm năng Sacombank năm 2013” Khu vực TP.HCM

ồi bên HCM lẹ thế, HN vẫn chưa hết hạn nộp hs nên ko biết ntn. Hồi hộp, hi vọng quá :p

Có hết ds rồi kìa mọi người. Có 6 đợt thôi. K bik chọn theo tiêu chí gì nữa><

Với thi tuyển này là thi vấn đề gì, hình thức thi ra sao, nội dung tổng quan là về nghiệp vụ ngân hàng hay các vấn đề xã hội nữa? Có anh chị nào đã thi qua không, tư vấn giúp chúng em với.

Mình mới thi cách đây mấy ngày. Thi theo hình thức trắc nghiệm, làm bài trên máy.Trước khi thi, người ta sẽ đọc số báo danh của bạn, bạn dùng SBD đó đăng nhập và làm bài
Đề thi 100 câu. Theo mình đoán tỷ lệ thì hình như 1/2 là nghiệp vụ và luật, còn lại là tiếng Anh, IQ và kiến thức xã hội.
Mình ứng tuyển vào KHDN. Có rất nhiều đề thi, tùy vào vị trí bạn ứng tuyển nữa. Nhưng bữa đó mình xui, vô ngay cái đề mà nghiệp vụ là khá khó (vì thầy cô trên trường hok có dạy những kiến thức thực tế đó, chỉ có đi làm, có kinh nghiệm thì mới biết thôi). Đề thi AV thì căn bản lắm, IQ cũng tạm. Đề của mình thì kiến thức xã hội ít lắm, tầm khoảng 5-6 câu. Luật thì hỏi nhiều lắm, hok chỉ có luật KD và luật NH

mình vừa có danh sách đi thi, mình lo quá hok bit phải ôn j nữa, có bạn nào thi ui chia sẻ cho mình vơi na! thank u!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên