Thông báo: Thi tuyển “Thực tập viên tiềm năng Sacombank năm 2013” Khu vực Hà Nội

tình hình là có nhiều bạn hỏi mình về đề thi nên mình cố nhớ ra và post cho các bạn xem, mình thi KH DN nhưng hình như đề thi CN & DN thì giống nhau, còn ko biết vị trí kia thế nào ( mà chắc cũng na ná nhau), khi thi mang theo giấy nháp + cmnd nghe, đề có 100 câu trong 60p gồm:
_ nghiệp vụ: các bạn nên coi kĩ luật các tổ chức tín dụng ( hạn mức cho vay, qui trình vay ...) + qui định về phân loại nợ xấu ( mình quên tên qui định này rồi >.< ) + 1 số câu về thanh toán quốc tế ( L/C + bảo lãnh) .... sẽ có 1 số câu tính toán về lãi vay ko đc dùng máy tính nhưng cũng đơn giản ( lúc đầu thấy số lớn mình lụi đại nhưng để ý thì thấy số đẹp, dễ nhẩm)
_ eng : ra từ vựng + ngữ pháp + xếp câu hoàn chỉnh => cũng ko khó
_ IQ : cũng khá nhiều,thường cho những dãy số có qui luật rồi kêu tìm số tiếp theo, các bạn chú ý vô tích, lũy thừa, cấp số cộng của mấy dãy số đó nha, vd như 1,8,27,? ... or 9-6-1,3-3-6,2-?-27 ... đại loại là như thế
_ xã hội : cũng ko khó vd như ngày giả phóng miền Nam, STB mở chi nhánh nước ngoài đầu tiên ở đâu ( Lào)
các bạn chú ý vô phần nghiệp vụ mình share nhé, luật tổ chức tín dụng + qui định nợ xấu, cần chú ý thêm phải ăn mặc lịch sự ( quần tây+ sơ mi trắng ), ko biết ngoài đó sao chứ khi mình làm bài mấy anh/chị nhân sự cứ đi qua lại nhìn nhìn í
chúc các bạn lên thớt may mắn nhé, rất vui đc làm quen vs các bạn
p/s: bạn nào thấy bài viết này có ích thì like cho mình nhé, hehe

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud