Thi tuyển vào VCB khu vực Hà Nội 8.8.2012

• Bắt đầu Bắt đầu hanln
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Chào các bạn,

VCB khu vực HN sáng nay vừa tổ chức thi xong. Sơ lược tình hình năm nay như sau:
1. Năm nay thi tập trung: Hội sở rả đề, tổ chức thi tập trung và chấm thi tập trung. Kết quả sẽ được gửi về các CN
2. Đề thì: trắc nghiệm (50 câu nghiệp vụ trong 60p, 70 câu tiếng Anh trong 60p). Đề phù hợp với các SV mới ra trường.
+ Nghiệp vụ: nhiều câu liên quan đến tín dụng, kế toán NH. TTQT chỉ có 3 câu thì phải. Phải làm rất nhanh mới kịp nên mình chỉ nhớ 1 số câu sau:
1. Không được cho vay:
a. Ban kiểm soát
b. Kế toán trưởng
c. Nhân viên thẩm định món vay
(Không nhớ chính xác lắm nhưng tốt nhất là các bạn nên nhớ những trường hợp không được cho vay trong Quy chế Tín dụng
2. Tổ chức TD không được cho vay quá bao nhiêu % vốn tự có (15%/ 25%/ 50%/ 100%)
3. Khách hàng mỗi năm gửi tiết kiệm 10 triệu đồng bắt đầu từ 1/1, lãi suất 10% năm. Hỏi ngày 31/12 của năm thứ 10 được lĩnh bao nhiêu tiền?
4. Khách hàng có 80 triệu đồng. Nếu gửi TK 6 tháng trả trước lãi 9.5%/năm, trả sau 11%/năm. Hỏi khách hàng chọn hình thức gửi TK trả trước hay trả sau?
5. thanh toán visa có thể bằng:
a. Tiền mặt
b. Chuyển khoản
c. Tự động ghi nợ
d. Tất cả đáp án
6. Ngày hết hạn của L/C và ngày giao hàng muộn nhất ngày nào xảy ra trước?
7. điểm chung nhất giữa Stanby L/C và L/C là gì?
(mình nhớ mấy câu nữa nhưng chưa chính xác, để 1 thời gian nữa nhớ ra sẽ post tiếp)
+ Tiếng Anh: toàn liên quan đến ngữ pháp, cấu trúc câu là chính. Rất ít nghiệp vụ (ai học khá TA cấp 3 chắc thi tốt vì mọi người đều suyt soa dễ quá)

tình hình có ai đc gọi nữa chưa? :( hum làm nghiệp vụ ko tốt lắm, chả hy vọng nhìu nhưng vẫn ngóng

tớ thi ở SGD cậu ạ! chả biết bao giờ pv đâu, chắc là cuối tuần thôi. Hôm thi tớ làm bài nghiệp vụ cũng bt, ko hi vọng lắm nhưng thấy mọi người ngóng cũng le te đi xem ý mà ;;)cậu thi ở đâu thế? làm bài tốt ko cậu?
SGD có gọi điện rồi hả bạh?

Hình như SGD chưa gọi bạn ạ! Mà bác nào được gọi thì lên báo ae cho ae đỡ tủi nhé! :-ss

em gọi thẳng lên ba đình nhưng chẳng ai nghe cả , các bác ai thi ở ba đình có ai được gọi chưa ạ

t được gọi pv chi nhánh Hạ Long, Quảng Ninh rùi, hihi, t2 pv, có bạn nào pv cùng t ko?^6

mình thi ở ba đình.có bạn đc gọi từ hôm qua mà. chắc mình trượt rùi. chúc các bạn phỏng vấn tốt nhá

Mình thi ba đình,vừa được gọi lúc nãy, chị gọi điện kêu gọi mãi mà k dc ( chiều qua chị gọi đúng lúc đang pv bidv, sáng nay gọi đúng lúc đang nc vs sếp:( ). Chiều qua xin nghỉ làm, sếp bảo cho nghỉ đúng 1 lần này nữa thôi, k nghỉ lần nào nữa. k biết thứ 3 này có đi pv dc k đây :((

Mình thi ba đình,vừa được gọi lúc nãy, chị gọi điện kêu gọi mãi mà k dc ( chiều qua chị gọi đúng lúc đang pv bidv, sáng nay gọi đúng lúc đang nc vs sếp:( ). Chiều qua xin nghỉ làm, sếp bảo cho nghỉ đúng 1 lần này nữa thôi, k nghỉ lần nào nữa. k biết thứ 3 này có đi pv dc k đây :((

Thứ 3 được hẹn lúc mấy giờ đấy ;)) Hôm làm tiếng Anh xong có ra luôn không ;)) Anh em mình ngồi cạnh nhau là cái chắc Thạc Nam ạ =)) Phỏng vấn BIDV ngon không?

sặc sặc bạn đang làm ở đâu thế, làm gì mà khắt khe thế. Kiểu này bạn là ứng viên tiềm năng rồi

Back
Bên trên