Thi tuyển vào VCB khu vực Hà Nội 8.8.2012

Chào các bạn,

VCB khu vực HN sáng nay vừa tổ chức thi xong. Sơ lược tình hình năm nay như sau:
1. Năm nay thi tập trung: Hội sở rả đề, tổ chức thi tập trung và chấm thi tập trung. Kết quả sẽ được gửi về các CN
2. Đề thì: trắc nghiệm (50 câu nghiệp vụ trong 60p, 70 câu tiếng Anh trong 60p). Đề phù hợp với các SV mới ra trường.
+ Nghiệp vụ: nhiều câu liên quan đến tín dụng, kế toán NH. TTQT chỉ có 3 câu thì phải. Phải làm rất nhanh mới kịp nên mình chỉ nhớ 1 số câu sau:
1. Không được cho vay:
a. Ban kiểm soát
b. Kế toán trưởng
c. Nhân viên thẩm định món vay
(Không nhớ chính xác lắm nhưng tốt nhất là các bạn nên nhớ những trường hợp không được cho vay trong Quy chế Tín dụng
2. Tổ chức TD không được cho vay quá bao nhiêu % vốn tự có (15%/ 25%/ 50%/ 100%)
3. Khách hàng mỗi năm gửi tiết kiệm 10 triệu đồng bắt đầu từ 1/1, lãi suất 10% năm. Hỏi ngày 31/12 của năm thứ 10 được lĩnh bao nhiêu tiền?
4. Khách hàng có 80 triệu đồng. Nếu gửi TK 6 tháng trả trước lãi 9.5%/năm, trả sau 11%/năm. Hỏi khách hàng chọn hình thức gửi TK trả trước hay trả sau?
5. thanh toán visa có thể bằng:
a. Tiền mặt
b. Chuyển khoản
c. Tự động ghi nợ
d. Tất cả đáp án
6. Ngày hết hạn của L/C và ngày giao hàng muộn nhất ngày nào xảy ra trước?
7. điểm chung nhất giữa Stanby L/C và L/C là gì?
(mình nhớ mấy câu nữa nhưng chưa chính xác, để 1 thời gian nữa nhớ ra sẽ post tiếp)
+ Tiếng Anh: toàn liên quan đến ngữ pháp, cấu trúc câu là chính. Rất ít nghiệp vụ (ai học khá TA cấp 3 chắc thi tốt vì mọi người đều suyt soa dễ quá)

Sgd gọi đt xong rồi hả bạn

Bạn chú ý viết hoa chữ cái đầu dòng nhé ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mọi ng có biết sở giao dịch gọi đt trong bao lâu ko :((

Bạn chú ý viết hoa chữ cái đầu dòng nhé ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
pv 80 ng là thông tin của bạn vn910, t chỉ tính ra khoảng 10p/ng thôi =))
Chị gọi điện báo phỏng vấn bảo "có khoảng 80 người". Chỉ tiêu là 20 nhân viên nghiệp vụ cho SGD. Như vậy tối đa sẽ lấy 20 người, có thể sẽ ít hơn ùy tình hình.
Tình bình quân thì mỗi người ko đầy 10 phút phỏng vấn, nếu chỉ pv trong sáng thứ bảy, chiều thứ bảy và sáng chủ nhật. :(

He he cuối cùng cũng được gọi :D. Lúc đó mình đang ở trong 1 hoàn cảnh hỗn độn và hoang mang :D, nghe bập bõm câu được câu chăng. 9h45 hì hì.
tớ tên Thanh :D. cũng đc gọi 8h15 tới pv nè, hix, m gặng hỏi bn ng pv chị ý ứ nói, thế kéo dài 2 hum cơ à :D, nhiều ng phết nhỉ :). hix, đc gọi mà sướng qué đg run :X. mn pv tốt nhóe :)

sáng nay đi pv VCB HK mà bùn tóa. Ai đi ra mặt cũng thất thần vì kêu là khó, kêu trả lời chán, nh mỗi người được pv 30 phút hoặc hơn. Tới lượt mình thì chỉ có 15 phút thôi, mà trả lời cũng chán. Mỗi cô Giám đốc hỏi, mấy bác bên cạnh hầu như ko hỏi gì luôn :(. Lấy 3 người mà có tới 13 người được pv là ít, ai cũng zai xinh gái đẹp ăn nói trôi chảy. Vậy là tạch hết các NH lớn năm nay, sầu quá.

sáng nay đi pv VCB HK mà bùn tóa. Ai đi ra mặt cũng thất thần vì kêu là khó, kêu trả lời chán, nh mỗi người được pv 30 phút hoặc hơn. Tới lượt mình thì chỉ có 15 phút thôi, mà trả lời cũng chán. Mỗi cô Giám đốc hỏi, mấy bác bên cạnh hầu như ko hỏi gì luôn :(. Lấy 3 người mà có tới 13 người được pv là ít, ai cũng zai xinh gái đẹp ăn nói trôi chảy. Vậy là tạch hết các NH lớn năm nay, sầu quá.
ẹc, các cô bác hỏi gì mà khó hả bạn??? Mình tưởng sinh viên mới ra trường chị bị hỏi kinh nghiệm sống thôi chứ không hỏi về nghiệp vụ???

Bạn hoangthaiha ơi, cậu pv người ta có cho bắt thăm để trả lời câu hỏi không cậu? hay người ta tự nghĩ ra câu hỏi?

CN Chương Dương pv vào sáng thứ 2 17-9, tận 10h mới bắt đầu mà có hàng chục người chứ có ít đâu. Kiểu này bạn nào mà cuối danh sách có khi phải chờ các bác đi ăn trưa xong về mới được pv.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,646
Thành viên mới nhất
toxicholocaustm
Back
Bên trên