Thi tuyển vào VCB khu vực Hà Nội 8.8.2012

• Bắt đầu Bắt đầu hanln
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Chào các bạn,

VCB khu vực HN sáng nay vừa tổ chức thi xong. Sơ lược tình hình năm nay như sau:
1. Năm nay thi tập trung: Hội sở rả đề, tổ chức thi tập trung và chấm thi tập trung. Kết quả sẽ được gửi về các CN
2. Đề thì: trắc nghiệm (50 câu nghiệp vụ trong 60p, 70 câu tiếng Anh trong 60p). Đề phù hợp với các SV mới ra trường.
+ Nghiệp vụ: nhiều câu liên quan đến tín dụng, kế toán NH. TTQT chỉ có 3 câu thì phải. Phải làm rất nhanh mới kịp nên mình chỉ nhớ 1 số câu sau:
1. Không được cho vay:
a. Ban kiểm soát
b. Kế toán trưởng
c. Nhân viên thẩm định món vay
(Không nhớ chính xác lắm nhưng tốt nhất là các bạn nên nhớ những trường hợp không được cho vay trong Quy chế Tín dụng
2. Tổ chức TD không được cho vay quá bao nhiêu % vốn tự có (15%/ 25%/ 50%/ 100%)
3. Khách hàng mỗi năm gửi tiết kiệm 10 triệu đồng bắt đầu từ 1/1, lãi suất 10% năm. Hỏi ngày 31/12 của năm thứ 10 được lĩnh bao nhiêu tiền?
4. Khách hàng có 80 triệu đồng. Nếu gửi TK 6 tháng trả trước lãi 9.5%/năm, trả sau 11%/năm. Hỏi khách hàng chọn hình thức gửi TK trả trước hay trả sau?
5. thanh toán visa có thể bằng:
a. Tiền mặt
b. Chuyển khoản
c. Tự động ghi nợ
d. Tất cả đáp án
6. Ngày hết hạn của L/C và ngày giao hàng muộn nhất ngày nào xảy ra trước?
7. điểm chung nhất giữa Stanby L/C và L/C là gì?
(mình nhớ mấy câu nữa nhưng chưa chính xác, để 1 thời gian nữa nhớ ra sẽ post tiếp)
+ Tiếng Anh: toàn liên quan đến ngữ pháp, cấu trúc câu là chính. Rất ít nghiệp vụ (ai học khá TA cấp 3 chắc thi tốt vì mọi người đều suyt soa dễ quá)

Nam bọc đỗ VCB rùi hả ? chúc mừng nhé :D
P/s: bên vietin có kết quả chưa

Ôi mẹ ơi. =)) Nói thế khéo mọi người lại nhao naho hỏi thằng này chưa thi mà đã đỗ thì chết =))
Mới pass vòng 1 thôi. Tuần sau lại xách dép đi pv tiếp. Vietin thì vẫn lặn mất tăm, chả thấy sủi bọt lên tí gì ;))

đề nghị các bạn ở chi nhánh chương dương hết sức bình tĩnh, tớ vừa cử thám tử đi điều tra, thì thấy bọn nó về sớm hết rồi, có nghĩa là chưa có thông tin gì mới bên chi nhánh chương dương cả. Vậy thì chờ đợi tiếp vậy

Ôi mẹ ơi. =)) Nói thế khéo mọi người lại nhao naho hỏi thằng này chưa thi mà đã đỗ thì chết =))
Mới pass vòng 1 thôi. Tuần sau lại xách dép đi pv tiếp. Vietin thì vẫn lặn mất tăm, chả thấy sủi bọt lên tí gì ;))
Thì thấy ghi thế nên hỏi thử thôi chứ có biết mô :P , mà nếu có đậu khi chưa thi thì càng mừng chứ nhỉ :)) =))

thấy mọi năm đều lấy số người pv gấp 2 lần số cần tuyển. CN Ba Đình năm nay tuyển tất cả 10 người => khoảng 20 người đc gọi đi pv. thế mà sao lại gọi từ hôm qua tới hôm nay mới xong nhỉ???:)) có khi nào năm nay tăng chỉ tiêu gọi pv ko nhở?

đề nghị các bạn ở chi nhánh chương dương hết sức bình tĩnh, tớ vừa cử thám tử đi điều tra, thì thấy bọn nó về sớm hết rồi, có nghĩa là chưa có thông tin gì mới bên chi nhánh chương dương cả. Vậy thì chờ đợi tiếp vậy
Nếu bạn đỗ thì sẽ là các đồng nghiệp trong tương lai của bạn đấy. Thế mà lại gọi là "chúng nó" ak. Thật là bó tay =))
thấy mọi năm đều lấy số người pv gấp 2 lần số cần tuyển. CN Ba Đình năm nay tuyển tất cả 10 người => khoảng 20 người đc gọi đi pv. thế mà sao lại gọi từ hôm qua tới hôm nay mới xong nhỉ???:)) có khi nào năm nay tăng chỉ tiêu gọi pv ko nhở?
Oh đấy. Cái này tớ cũng không rõ lắm. Chả hiểu là làm sao. :))

mình sáng nay cũng đc cn ba đình gọi pv nè! bận quá h mới lên ub được! nam_boc ơi! pv vcb thường hỏi những j vậy?

mình sáng nay cũng đc cn ba đình gọi pv nè! bận quá h mới lên ub được! nam_boc ơi! pv vcb thường hỏi những j vậy?
Trời ơi anh/chị đi làm rồi mà còn hỏi em. Em chân ướt chân ráo mới ra trường đã biết gì đâu :D
Mà a/chị được hẹn lúc mấy giờ thế. Chắc cũng thứ 3 ạ?

:(( ờ ờ, nghe mới thấy mình già quá rùi! mình pv đầu h chiều t3 ? còn e pv mấy h?

Em phỏng vấn đầu giờ sáng t3 chị ạ :D Thực ra thì cũng đâu có già ạ. Chỉ là người lớn và chín chắn hơn thôi :P

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
352,006
Thành viên mới nhất
thoitranghaianh
Back
Bên trên