Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Kỹ Thương Techcombank

Xin chào mọi người ! Hồi trước Tết em có đi phỏng vấn tại Tech, chỉ là phỏng vấn thực tập sinh thôi, em chia sẻ với mọi người, hy vọng là giúp ích được 1 chút :p

Tech có 3 vòng: nộp hồ sơ, phỏng vấn và cuối cùng là thi viết.

Đợt em phỏng vấn là có 3 người hỏi, em phỏng vấn chung với 1 bạn nữa. Mọi người pv Tech nhớ vô sớm. Hẹn 16h30, 16h nó đã gọi vô phỏng vấn rồi. Tech phỏng vấn 2 người cùng 1 lúc. Hỏi 2 người nên hơn 30p mới xong. Em chỉ nhớ được mấy câu thôi

1. Giới thiệu bản thân em

2. Tại sao em chọn thực tập tại Tech ? Em biết gì về Tech ? Theo em, chuyên viên KHCN làm những công việc gì ?

3. Slogan của Tech là gì ? (cái này bik được chết liền, cũng may bạn nữ phỏng vấn chung cũng k bik :))

4. Kể tên 5 nhóm nợ, tỷ lệ trích lập dự phòng.

.......

Thi viết có phần tính toán nhanh, k cho nháp, k cho máy tính. Tính xong rồi ra phân số còn đòi chia kết quả ra số thập phân, làm tròn 2 chữ số nữa. Còn lại là trắc nghiệm, có Tiếng Anh nữa.

Chia sẻ kinh nghiệm với mọi người. Chúc anh chị nào thi vô Tech đạt kết quả tốt ^^
Hình như topic của em để lộn địa chỉ. Anh, chị admin chỉnh lại giúp em. Thanx anh, chị

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
:D các chiến hữu có ý định vào Tech lưu ý, lương cực thấp và làm việc cực vất vả :D RM đừng ai mơ đến Incentive, KPI quá khủng khiếp =)) đừng nghe nhân sự huyễn hoặc nào là cơ hội Incentive nhé. Kỹ năng quan trọng nhất của RM là CHÉM GIÓ, bạn nào tự tin chủ động trong giao tiếp , tớ nghĩ là OK, lưu ý chém phải có khoa học , nếu gặp KH nào , phải nghiên cứu trước ngành nghề họ làm gì, vị thế của họ ra sao , sản phẩm của họ ntn, có potential không v..v
:( bọn mình ở trong TCB đang chán đây, đúng kiểu trong chán ngoài thèm

sáng nay mình nhận dc điện thoại gọi đi test và pv vị trí KHCN vừa và nhỏ tại TP.HCM
tới chiều thì nhận dc cuộc gọi báo chuyển qua buổi chiều vì buổi sáng bận họp, mà mình lại bận đi thi cuối kì.
nhưng mình thấy ngộ nhất là chị phòng nhân sự nói vậy nè : "vậy là em ko đi pv đúng ko? vậy thì đi thi cuối kì đi, tại cũng nhiều người đi dự tuyển lắm!"
mình chưa gì đã thấy cụt hứng dễ sợ, đúng là thời đại ng cần việc chớ ko phải việc cần người

:D các chiến hữu có ý định vào Tech lưu ý, lương cực thấp và làm việc cực vất vả :D RM đừng ai mơ đến Incentive, KPI quá khủng khiếp =)) đừng nghe nhân sự huyễn hoặc nào là cơ hội Incentive nhé. Kỹ năng quan trọng nhất của RM là CHÉM GIÓ, bạn nào tự tin chủ động trong giao tiếp , tớ nghĩ là OK, lưu ý chém phải có khoa học , nếu gặp KH nào , phải nghiên cứu trước ngành nghề họ làm gì, vị thế của họ ra sao , sản phẩm của họ ntn, có potential không v..v
:( bọn mình ở trong TCB đang chán đây, đúng kiểu trong chán ngoài thèm
úi chao, a baovu mới vô tech đc có 1 2 tháng mà đã ngán thía này á.kiểu này hem bít em trụ đc bao lâu đây :-s

Bạn Baovu có thể chia sẻ cho t biết thi vị trí RM Priority phải trải qua mâý vòng phỏng vấn ko?
mình có kinh nghiệm 2 năm QHKH bên ngân hàng khác rùi. trải qua 3 vòng phỏng vấn (2 vòng với nhân sự và 1 vòng với giám đốc vùng tại hội sở) không biết còn vòng nào nữa ko bận nhỉ?
hix. tại hôm pv thấy các a chị pv mình bảo bảo còn chuyển qua trung tâm RM để phỏng vấn nữa. mình thực sự ko hiểu vòng này như thế nào nữa? lo quá.
với cả ko biết phỏng vấn với giám đốc vùng bao lâu thì có kết quả bạn nhỉ?
Rất mong nhận được câu trả lời của mọi người.
Thanks!

Bạn Hương chính thức đi làm Tech rồi ah,thấy thế nao? chúc mừng nhé!:) Cái đợt mình thi có ai đỗ nữa ko c???

tớ đi làm từ hum thứ 6 tuần trước ùi V ak.đợt đó chỉ có tớ vào thui, tại PGD chỗ tớ bị quá tải SME( thấy chị GĐ bảo thế ^^)

Có bạn nào đi pv hum 11/7 vừa rồi không thế?
Vào đây buôn bán tí nào hehe!

Nghĩ lại hum ấy vẫn cay cú. Hẹn 10h30 mà đến tận 12h30 mới đc vào pv. Đói run hết cả người ý :((
Mà bạn nào có kinh nghiệm làm test của Tech chia sẻ với mình đc hem?

có bạn nào pv RM Priority hôm 3/7 với a giám đốc trung tâm RM Priority ko? được 10 ngày rùi sao chẳng thấy kết quả j nhỉ?hix. ai có lên tiếng nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back
Bên trên