Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Kỹ Thương Techcombank

Xin chào mọi người ! Hồi trước Tết em có đi phỏng vấn tại Tech, chỉ là phỏng vấn thực tập sinh thôi, em chia sẻ với mọi người, hy vọng là giúp ích được 1 chút :p

Tech có 3 vòng: nộp hồ sơ, phỏng vấn và cuối cùng là thi viết.

Đợt em phỏng vấn là có 3 người hỏi, em phỏng vấn chung với 1 bạn nữa. Mọi người pv Tech nhớ vô sớm. Hẹn 16h30, 16h nó đã gọi vô phỏng vấn rồi. Tech phỏng vấn 2 người cùng 1 lúc. Hỏi 2 người nên hơn 30p mới xong. Em chỉ nhớ được mấy câu thôi

1. Giới thiệu bản thân em

2. Tại sao em chọn thực tập tại Tech ? Em biết gì về Tech ? Theo em, chuyên viên KHCN làm những công việc gì ?

3. Slogan của Tech là gì ? (cái này bik được chết liền, cũng may bạn nữ phỏng vấn chung cũng k bik :))

4. Kể tên 5 nhóm nợ, tỷ lệ trích lập dự phòng.

.......

Thi viết có phần tính toán nhanh, k cho nháp, k cho máy tính. Tính xong rồi ra phân số còn đòi chia kết quả ra số thập phân, làm tròn 2 chữ số nữa. Còn lại là trắc nghiệm, có Tiếng Anh nữa.

Chia sẻ kinh nghiệm với mọi người. Chúc anh chị nào thi vô Tech đạt kết quả tốt ^^
Hình như topic của em để lộn địa chỉ. Anh, chị admin chỉnh lại giúp em. Thanx anh, chị

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ui...minh moi vua thi Tech xong hom thu3, sang nay moi nhan dien thoai tu Tech thong bao sang thu7 ni di phong van..minh chua di phong van lan nao nen cung thay lo lo...co ban nao phong van o Tech rui thi chia se kinh nghiem voi..minh thi vao vi tri chuyen vien quan he khach hang...^^

ui...minh moi vua thi Tech xong hom thu3, sang nay moi nhan dien thoai tu Tech thong bao sang thu7 ni di phong van..minh chua di phong van lan nao nen cung thay lo lo...co ban nao phong van o Tech rui thi chia se kinh nghiem voi..minh thi vao vi tri chuyen vien quan he khach hang...^^
Bạn ơi đề thi vị trí QHKH TCB gồm những phần gì vậy nhỉ ;))

Chào bạn,
Bạn cho mình hỏi bạn làm vị trí gì vậy? Áp lực công việc kinh khủng vậy sao.
Thực sự mình cũng chưa vào ngân hàng làm nên cũng chưa rõ áp lực của nó như thế nào?

hì, mình làm GDV bạn ạ, làm ngân hàng ngoài áp lực chỉ tiêu thì còn áp lực gì nữa đâu.Mình làm về mảng thẻ và đi tiếp cây ATM suốt nên xét chỉ tiêu huy động lúc nào cũng trong tình trạng cần cố gắng.Đợt mình đi làm thì thu ngân là những người chỉ có thu tiền của khách mà còn bị áp 600 triệu/tháng nữa.

---------- Post added 20-03-2012 at 09:34 AM ----------

Bạn ơi đề thi vị trí QHKH TCB gồm những phần gì vậy nhỉ ;))
thi test ở tech tất cả các vị trí đều trắc nghiệm giống nhau bạn ạ, có khác là khác số câu thôi

hức hức, vừa nhận tn là mai đi Pv ở 72 bà triệu nè, vị trí QHKH DN ko biết pv xong có thi luôn ko các bạn ? htrc nộp bừa, thế mà đc gọi, lo ghê, chả biết ôn cái j nữa.

PV sơ loại zùi! đợi bao lâu thì đi thi nhi? có bạn nào biết ko!
Có ai Pv chiều hom 20/03 vừa zùi ko?

Anh chị ơi, giúp em khẩn cấp với ạ ^^
Em vừa nhận được điện thoại của Tech bảo em đã có offer vị trí GDV của Tech, sáng mai đến nhận :-ss
Liệu nhận được offer là đã chắc chắn được nhận chưa ạ ??? Có ký hợp đồng luôn không ạ?
Vì em đang là SV năm 4, chưa tốt nghiệp, k biết Tech có tạo điều kiện cho k ạ?
Anh chị trả lời giúp em với em, em xin cảm ơn :p

Em vừa nhận được điện thoại của Tech bảo em đã có offer vị trí GDV của Tech, sáng mai đến nhận :-ss
Liệu nhận được offer là đã chắc chắn được nhận chưa ạ ??? Có ký hợp đồng luôn không ạ?
Bạn pv và thi hôm nào vậy? Nhận offer là chắc chắn mà bạn, chúc mừng bạn nhé.

Bnaj thi tuyển và pv GDV ở Tech hnao` thế ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,643
Thành viên mới nhất
byker159
Back
Bên trên