Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Kỹ Thương Techcombank

Xin chào mọi người ! Hồi trước Tết em có đi phỏng vấn tại Tech, chỉ là phỏng vấn thực tập sinh thôi, em chia sẻ với mọi người, hy vọng là giúp ích được 1 chút :p

Tech có 3 vòng: nộp hồ sơ, phỏng vấn và cuối cùng là thi viết.

Đợt em phỏng vấn là có 3 người hỏi, em phỏng vấn chung với 1 bạn nữa. Mọi người pv Tech nhớ vô sớm. Hẹn 16h30, 16h nó đã gọi vô phỏng vấn rồi. Tech phỏng vấn 2 người cùng 1 lúc. Hỏi 2 người nên hơn 30p mới xong. Em chỉ nhớ được mấy câu thôi

1. Giới thiệu bản thân em

2. Tại sao em chọn thực tập tại Tech ? Em biết gì về Tech ? Theo em, chuyên viên KHCN làm những công việc gì ?

3. Slogan của Tech là gì ? (cái này bik được chết liền, cũng may bạn nữ phỏng vấn chung cũng k bik :))

4. Kể tên 5 nhóm nợ, tỷ lệ trích lập dự phòng.

.......

Thi viết có phần tính toán nhanh, k cho nháp, k cho máy tính. Tính xong rồi ra phân số còn đòi chia kết quả ra số thập phân, làm tròn 2 chữ số nữa. Còn lại là trắc nghiệm, có Tiếng Anh nữa.

Chia sẻ kinh nghiệm với mọi người. Chúc anh chị nào thi vô Tech đạt kết quả tốt ^^
Hình như topic của em để lộn địa chỉ. Anh, chị admin chỉnh lại giúp em. Thanx anh, chị

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ui, t cũng đang đứng ngồi k yên nữa nè! Hjx. Sau khi họ thông báo thì c đi làm luôn ah?giờ c vẫn đag làm o Tech chứ? :D

umh, tbao xong 2 ngày thì đi làm. tớ vẫn đang làm ở tech, đang chán tận cổ đây.híc
mt làm vc vất vả lắm ha c? bạn mình mai đi pv cv khdoanh nghiệp vừa và nhỏ ở tech nè, mong là tuần sau sẽ có thông báo, hic, thời buổi bjo kiếm đc việc là vui rùi! :D

mt làm vc vất vả lắm ha c? bạn mình mai đi pv cv khdoanh nghiệp vừa và nhỏ ở tech nè, mong là tuần sau sẽ có thông báo, hic, thời buổi bjo kiếm đc việc là vui rùi! :D

Không vất k phải là tech cậu ợ, hi vọng sẽ được làm đồng nghiệp vs cậu nhá :)

Lúc nãy mới có 1 chị ở Tech gọi điện hẹn mình thứ 2 đi phỏng vấn GDV
chắc là vòng phỏng vấn sơ loại, ko biết ng ta hỏi gì nhỉ, các bạn có thể chia sẻ cho mình 1 chút đc ko, lần đầu mình đi phỏng vấn, cũng run lắm, chẳng biết phải chuẩn bị ra sao :(

Có cần đọc thêm tài liệu gì để chuẩn bị phỏng vấn ko mọi ng nhỉ vì mình học liên kết quốc tế, chương trình học toàn tài liệu bằng TA, ko có TV nên thành ra càng cuống.

Lúc nãy mới có 1 chị ở Tech gọi điện hẹn mình thứ 2 đi phỏng vấn GDV
chắc là vòng phỏng vấn sơ loại, ko biết ng ta hỏi gì nhỉ, các bạn có thể chia sẻ cho mình 1 chút đc ko, lần đầu mình đi phỏng vấn, cũng run lắm, chẳng biết phải chuẩn bị ra sao :(

Có cần đọc thêm tài liệu gì để chuẩn bị phỏng vấn ko mọi ng nhỉ vì mình học liên kết quốc tế, chương trình học toàn tài liệu bằng TA, ko có TV nên thành ra càng cuống.
ah, vòng 1 sẽ là phỏng vấn với nhân sự, chắc là chị Liên đấy, nói chung là giữ bình tĩnh, giao tiếp khéo léo một chút, cậu lên web tim hỉu qua về sản phẩm tiết kiệm, gói TK nữa ^^

cám ơn bạn nhiều nha :x
mình cũng vừa gọi cho 1 anh làm bên Tech để hỏi xem thế nào
lần đầu nên cũng hơi bị run run, chắc trượt vài lần sẽ ok hơn :))

Có bạn nào có kinh nghiệm pv vị trí GDV ở Tech bảo với mng với nè :((

Bạn cũng vừa đc gọi à, bạn phỏng vấn ở đâu thế
mình đc gọi đi ở khu nhà 29T2 N05 trên đg Hoàng Đạo Thúy vào chiều thứ 2 :(
Hi vọng sẽ ko quá bết bát

He, 2 bạn cứ tự tin lên, vòng 1 chỉ PV với nhân sự thôi mà, chị Liên dễ tính lắm, cứ chém nhiệt tình vào :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back
Bên trên