Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Kỹ Thương Techcombank

Xin chào mọi người ! Hồi trước Tết em có đi phỏng vấn tại Tech, chỉ là phỏng vấn thực tập sinh thôi, em chia sẻ với mọi người, hy vọng là giúp ích được 1 chút :p

Tech có 3 vòng: nộp hồ sơ, phỏng vấn và cuối cùng là thi viết.

Đợt em phỏng vấn là có 3 người hỏi, em phỏng vấn chung với 1 bạn nữa. Mọi người pv Tech nhớ vô sớm. Hẹn 16h30, 16h nó đã gọi vô phỏng vấn rồi. Tech phỏng vấn 2 người cùng 1 lúc. Hỏi 2 người nên hơn 30p mới xong. Em chỉ nhớ được mấy câu thôi

1. Giới thiệu bản thân em

2. Tại sao em chọn thực tập tại Tech ? Em biết gì về Tech ? Theo em, chuyên viên KHCN làm những công việc gì ?

3. Slogan của Tech là gì ? (cái này bik được chết liền, cũng may bạn nữ phỏng vấn chung cũng k bik :))

4. Kể tên 5 nhóm nợ, tỷ lệ trích lập dự phòng.

.......

Thi viết có phần tính toán nhanh, k cho nháp, k cho máy tính. Tính xong rồi ra phân số còn đòi chia kết quả ra số thập phân, làm tròn 2 chữ số nữa. Còn lại là trắc nghiệm, có Tiếng Anh nữa.

Chia sẻ kinh nghiệm với mọi người. Chúc anh chị nào thi vô Tech đạt kết quả tốt ^^
Hình như topic của em để lộn địa chỉ. Anh, chị admin chỉnh lại giúp em. Thanx anh, chị

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mọi người cho mình hỏi bộ hồ sơ đầy đủ của tech gồm những gì nhỉ ? mình tìm trên trang web của tech mà k thấy, mình thứ 3 đi phỏng vấn , yêu cầu phải mang theo CV

Bạn ơi v1 của Tech hỏi những gì vậy? Chia sẻ với mình chút nha.
Ah, bạn học Tài chính ra phải ko? Mình cũng vậy nè.
Thanks.

Các bạn ơi, mình ở Đà Nẵng ngày mai đến Tech sơ tuyển, Sơ tuyển là hỏi những vấn đè gì mấy bạn biết không?Có ai biết bày cho mình với.

Cậu tìm hiểu về vị trí sắp thi đi, sẽ bị hỏi e hiểu thế nào về vị trí e dự tuyển đó. Còn đâu thì ng ta hỏi gì trả lời nấy thôi :D chúc c thi tốt

Có ai phỏng vấn vị trí QHKH doanh nghiệp vừa và nhỏ vòng 2 chưa thường sẽ hỏi gì nhỉ?MÌnh t7 phỏng vấn hội đồng ở Chi nhánh Tây Sài Gòn 51 Hoàng Việt Q.Tân Bình.

Có ai phỏng vấn vị trí QHKH doanh nghiệp vừa và nhỏ vòng 2 chưa thường sẽ hỏi gì nhỉ?MÌnh t7 phỏng vấn hội đồng ở Chi nhánh Tây Sài Gòn 51 Hoàng Việt Q.Tân Bình.

Bạn ơi cho mình hỏi, T7 vừa wa, bạn đc phỏng vấn hội đồng là hỏi những j vậy bạn? T3 tới mình mới PV ở số 6 NTMK lận

Bạn ơi cho mình hỏi, T7 vừa wa, bạn đc phỏng vấn hội đồng là hỏi những j vậy bạn? T3 tới mình mới PV ở số 6 NTMK lận

_Hi mình đậu rồi, phỏng vấn xong có kết quả luôn vào chiều đó, t2 lên chi nhánh gặp giám đốc ở Bắc Hải.Bạn thi vị trí giống mình hả?( Vấn đề là mình thi bên Doanh nghiệp nhưng hội đồng nói doanh nghiệp đang kiếm người già hơn dày dặn hơn, mình sinh nam 1990 ) nên chưa đủ độ cứng, nên tạm thời dc chuyển làm tín dụng cá nhân thời gian, làm tốt sẽ được lên doanh nghiệp sau.
_Phỏng vấn vòng 1 thì chị Ngọc phỏng vấn các câu hỏi như giới thiệu bản thân ( nên chuẩn bị tốt cái này để có nhiều cái để người phỏng vấn khai thác, giúp mình chủ động hơn ), ngoài ra chị còn hỏi các câu như em làm thế nào để tiếp cận doanh nghiệp, tìm nguồn thế nào? Đánh giá cho vay ra sao? Yếu tố nào quan trọng, vì báo cáo tài chính thường không trung thực?
_Vòng 2 phỏng vấn ở 51 Hoàng Việt 5 người phỏng vấn: Mình thấy cuộc phỏng vấn hội đồng 5 người này không chuyên nghiệp bằng chị Ngọc phỏng vấn mình.Mỗi người hỏi một câu, không ai logic với ai. Chả hỏi gì về kiến thức, hỏi em tốt nghiệp trường gì, loại gì? Kỹ năng nói chuyện dthoai e tốt k?H a thử là khách hàng của em em tiếp cận, e gọi điện sao?Một cuộc phỏng vấn khá lâu nhưng mình không thấy chất lượng trong cuộc phỏng vấn này.Không ngờ phỏng vấn hội đồng chán vậy, không như không khí nghiêm túc mà mình nghĩ.Xong thì những người phỏng vấn nói vị trí mình đang cần người già và dày dạn hơn nên có ý nói mình chuyển qua cá nhân thời gian làm tốt sẽ dc lên doanh nghiệp.và nói nghề chọn mình chứ mình không thể chọn nghề.Mình cũng nói doanh nghiệp là cơ hội để học hỏi và thử thách bản thân.Cám ơn anh chị về những chia sẻ kinh nghiệm.RỒi chiều dc báo là t2 lên chi nhánh BẮc Hải.Bạn cần hỏi gì cứ pm mình.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên