Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Kỹ Thương Techcombank

Xin chào mọi người ! Hồi trước Tết em có đi phỏng vấn tại Tech, chỉ là phỏng vấn thực tập sinh thôi, em chia sẻ với mọi người, hy vọng là giúp ích được 1 chút :P

Tech có 3 vòng: nộp hồ sơ, phỏng vấn và cuối cùng là thi viết.

Đợt em phỏng vấn là có 3 người hỏi, em phỏng vấn chung với 1 bạn nữa. Mọi người pv Tech nhớ vô sớm. Hẹn 16h30, 16h nó đã gọi vô phỏng vấn rồi. Tech phỏng vấn 2 người cùng 1 lúc. Hỏi 2 người nên hơn 30p mới xong. Em chỉ nhớ được mấy câu thôi

1. Giới thiệu bản thân em

2. Tại sao em chọn thực tập tại Tech ? Em biết gì về Tech ? Theo em, chuyên viên KHCN làm những công việc gì ?

3. Slogan của Tech là gì ? (cái này bik được chết liền, cũng may bạn nữ phỏng vấn chung cũng k bik :))

4. Kể tên 5 nhóm nợ, tỷ lệ trích lập dự phòng.

.......

Thi viết có phần tính toán nhanh, k cho nháp, k cho máy tính. Tính xong rồi ra phân số còn đòi chia kết quả ra số thập phân, làm tròn 2 chữ số nữa. Còn lại là trắc nghiệm, có Tiếng Anh nữa.

Chia sẻ kinh nghiệm với mọi người. Chúc anh chị nào thi vô Tech đạt kết quả tốt ^^
Hình như topic của em để lộn địa chỉ. Anh, chị admin chỉnh lại giúp em. Thanx anh, chị

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
HS chỉ cần mang theo CV hoặc bạn in bản khai trong hồ sơ ứng tuyển đi thôi, à kèm cả cmt nưa. khi nào đc nhận vào làm chính thức thì mới mang đầy đủ hs bạn à.

Hôm trước chị gọi điện hẹn đi pvan vòng 2 bảo là đem hồ sơ đầy đủ mà bạn :)

t nghĩ vòng 2 các cậu k test đâu, vì nếu test thì đã hẹn cùng h rồi, pv thì mới khách h nhau chứ :). pv vòng 1 hỏi những j vậy bạn? mà bạn mimoza cũng là vị trí chuyên viên quan hệ kh doanh nghiệp vừa và nhỏ ở vp à?

t nghĩ vòng 2 các cậu k test đâu, vì nếu test thì đã hẹn cùng h rồi, pv thì mới khách h nhau chứ :). pv vòng 1 hỏi những j vậy bạn? mà bạn mimoza cũng là vị trí chuyên viên quan hệ kh doanh nghiệp vừa và nhỏ ở vp à?

uk, tớ cũng RM mà, tớ thấy các bạn chỉ pvan tầm 10p thui, có bạn có 5p đã ra, cơ mà hum đó tớ bị quay hơn 20p liền :(
Đầu tiên gthieu bản thân, biết j về công việc, tại sao muốn làm việc tại Tech, kế hoạch 3 năm tới, đã buôn bán bjo chưa(tớ bảo có nên chị ý hỏi xoáy về cái này 1 lúc), nếu trúng tuyển thì kế hoạch phát triển KH ntn, 1 câu về nghiệp vụ thẩm định DADT nữa.hjx

ĐÃ gặp mặt toàn bộ,ai được gọi thì nhớ lên tiếng để mọi người còn biết nhá :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
352,000
Thành viên mới nhất
mancolupm
Back