HOT Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Quốc tế VIB

Mọi người cùng thảo luân Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Quốc tế VIB tại đây nha :x
Cùng chia sẻ để thêm kinh nghiêm :>

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé
mình có chép lại mấy câu, up lên cho mọi người xem, vị trí GDV của VIB, mới thi sáng nay xong, IQ thì cả tiếng anh và tiếng việt, phần thi TA thì cũng ko khó lắm, chú ý các thì mà chia cho đúng, với lại cấu trúc If, Wish...Tìm lỗi sai..Khó nhất là phần Nghiệp vụ, vì phần này chiếm điểm nhìu nhất.
Cách tính điểm cuối cùng để bít đậu/rớt là IQ* hệ số 1, TA * hệ số 2, Nghiệp vụ * hệ số 7, rồi chia
1. hai(0 2) ca nhân ko phải là vợ chồng, và ko có wan hệ huyết thống nhưng mún mở chung 1 tk tiền gửi thanh toán có được ko? Giải thích? (5đ)
2. Điền vào chỗ trống (...) của nội dung kết cấu các tk sau đây ( mỗi câu 5đ)
- TKTGTT của KH
bên nợ ghi:..................
bên có ghi:..................
số dư....................
-TK thu phí dịch vụ chuyển tiền
số dư..........:Thu phí dịch vụ chyyển têền trong nước
Bên.....ghi:..............
Bên.....ghi: ............
3: Các phương thức thanh toán quốc tế
a, nhờ thu
b, TT bù trừ
c, Chuyển tiền TTr
d, TT L/C
e, Chuyển tiền Citad
Có câu hạch toán ( 10 điểm ) tương tự như trong đề thi GDV tháng 5/2010 như 1 số bạn đã up lên. mọi người tìm xem lại nhé vì mình ko nhớ rõ số liệu, chỉ thấy câu hỏi khá giống, chỉ khác con số thôi à.
còn mình, thi xong bít out rùi, vì làm ko được ngồi chơi nên mới lén chép được mấy câu đó. hì hì

Tổng hợp đề thi tham khảo:

1. Đề thi tiếng Anh

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tớ sốt ruột quá nên gọi anh Phong, anh sy bảo chiều mai có kết quả, bạn nào thi hôm 21/10 hi vọng nhé.sốt ruốt quá đi mất ^^

bạn ứng tuyển VIB hôm nào mà đã đi thi rùi bạn?

---------- Post added 24-10-2011 at 06:28 PM ----------

tớ thấy VIB mới đăng tin tuyển trên web VIB hum 17/10 thôi mà

T thi viết ở HP chiều 22/10, t chỉ nhớ mấy câu NV thôi, NV chiếm 70% điểm, làm 90p
1. Nêu những TH cá nhân được chuyển ngoại tệ ra nước ngoài ( câu này tự luận 15d)
2. Thời hạn có hiệu lực của hối phiếu
a) 15 ngày
b) 20 ngày
c) 30 ngày
d)...k nhớ
3. Sắp xếp theo thứ tự sự quan tâm của khách hàng
1. lãi xuất
2. thái độ phục vụ.
3. Cơ sở vật chất của Ngân hàng
4. Khuyến mại
4. Nêu ý kiến về việc thanh toán qua ngân hàng không dùng tiền mặt ( tác dụng, những biện pháp cần thiết của nhà nước)
( câu này tự luận 15d)
Có 2 câu tự luận 15d, các câu trắc nghiệm khác 5d
tổng điểm bài thi là 100d, 60d lý thuyết, 40d BT
phần BT có 5NV yêu cầu định khoản
1. Ông A gửi tiền mặt 50tr vào NH
2. Nhận tiền từ NHNN về nhập quỹ ...tr
3. Mua 100USD bằng TM, tỷ giá ....
4. Ông B chuyển ....tr từ TK tiền gửi thanh toán sang TK tiền gửi có kỳ hạn 12thang
5. Trả tiền thuê nhà quý II/2011 ...tr
câu 2: Cho các chỉ tiêu sau, chỉ tiêu nào là TS đánh số 1, chỉ tiêu nào là nguồn vốn đánh số 2
Tiền mặt VND
Tiền gửi tại NHNN
Tiền gửi của KH...... và nhiều nhiều nữa
Tớ chỉ nhớ được có vậy thôi
Bài thi TA và IQ thì như bạn levan nói, t thấy bài thi TA thì dài, cũng hơi khó, bài thi IQ bằng TA nhưng vẫn dịch được, không khó lắm.
nhưng bài thi NV chiếm nhiều điểm nên nếu làm được bài NV thì có hy vọng.

---------- Post added 24-10-2011 at 08:12 PM ----------

Bạn đã nhận được kết quả chưa, bạn đi thi về chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người đi
t thi ở HP hôm 22/10, giờ đang đợi xem có được vào vòng 3 k, t phải chuẩn bị gì để đi phỏng vấn? Cho t vài lời khuyên nhé
Lần thi viết t không kịp chuẩn bị gì cả, vì k nghĩ là chiều thi ngay, lần này định chuẩn bị nhưng không biết chuẩn bị gì

---------- Post added 24-10-2011 at 08:16 PM ----------

Tớ sốt ruột quá nên gọi anh Phong, anh sy bảo chiều mai có kết quả, bạn nào thi hôm 21/10 hi vọng nhé.sốt ruốt quá đi mất ^^

bạn đi phỏng vấn vòng 3 chưa, có kinh nghiệm gì chia sẻ với mọi người đi, họ hỏi những gì hả bạn, có hỏi nhiều không bạn??

[/COLOR]

bạn đi phỏng vấn vòng 3 chưa, có kinh nghiệm gì chia sẻ với mọi người đi, họ hỏi những gì hả bạn, có hỏi nhiều không bạn??[/QUOTE]
T bảo là mai mới có kết quả mà, đã biết là đc đi hay chưa đâu ^^

Có rùi bạn ạ, t phỏng vấn vòng 2 hôm 26/10( vòng cuối đó). Nhưng chưa có kết quả, bạn nào phỏng vấn hôm đó có kết quả thông báo với nhé
Bạn được gọi chưa thế? Chắc t oạch rồi vì bên webkinhte có bạn bảo đã có kết quả rồi ý. Thảm quá :((

có ai đăng ký chuyên viên giao dịch tín dụng vừa rùi ko nhỉ? đã đc gọi chưa? mà có ai có kinh nghiệm thi về vị trí này share vơi nhé !! helpppppppppp me!!!

Bạn được gọi chưa thế? Chắc t oạch rồi vì bên webkinhte có bạn bảo đã có kết quả rồi ý. Thảm quá :((
Helu, t là vanchanh bên webkinh tế nè ^^, c đạt rùi chúc mừng nhé, t sẽ lấy lại tinh thần và chiến đấu típ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back
Bên trên