HOT Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Quốc tế VIB

Mọi người cùng thảo luân Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Quốc tế VIB tại đây nha :x
Cùng chia sẻ để thêm kinh nghiêm :>

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé
mình có chép lại mấy câu, up lên cho mọi người xem, vị trí GDV của VIB, mới thi sáng nay xong, IQ thì cả tiếng anh và tiếng việt, phần thi TA thì cũng ko khó lắm, chú ý các thì mà chia cho đúng, với lại cấu trúc If, Wish...Tìm lỗi sai..Khó nhất là phần Nghiệp vụ, vì phần này chiếm điểm nhìu nhất.
Cách tính điểm cuối cùng để bít đậu/rớt là IQ* hệ số 1, TA * hệ số 2, Nghiệp vụ * hệ số 7, rồi chia
1. hai(0 2) ca nhân ko phải là vợ chồng, và ko có wan hệ huyết thống nhưng mún mở chung 1 tk tiền gửi thanh toán có được ko? Giải thích? (5đ)
2. Điền vào chỗ trống (...) của nội dung kết cấu các tk sau đây ( mỗi câu 5đ)
- TKTGTT của KH
bên nợ ghi:..................
bên có ghi:..................
số dư....................
-TK thu phí dịch vụ chuyển tiền
số dư..........:Thu phí dịch vụ chyyển têền trong nước
Bên.....ghi:..............
Bên.....ghi: ............
3: Các phương thức thanh toán quốc tế
a, nhờ thu
b, TT bù trừ
c, Chuyển tiền TTr
d, TT L/C
e, Chuyển tiền Citad
Có câu hạch toán ( 10 điểm ) tương tự như trong đề thi GDV tháng 5/2010 như 1 số bạn đã up lên. mọi người tìm xem lại nhé vì mình ko nhớ rõ số liệu, chỉ thấy câu hỏi khá giống, chỉ khác con số thôi à.
còn mình, thi xong bít out rùi, vì làm ko được ngồi chơi nên mới lén chép được mấy câu đó. hì hì

Tổng hợp đề thi tham khảo:

1. Đề thi tiếng Anh

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
các bạn cứ đợi đi m đợi cũng tương đối lâu đấy
cũng tầm hơn 1 tháng sau khi hết hạn apply

nếu ko yên tâm các bạn nên gửi thông tin ứng viên thêm một lần nữa
vào mail của nhà tuyển dụng

có bạn nào đc gọi đi PV hôm 30/7 vị trí chuyện CV QHKH cá nhân k vậy

có ai biết vị trí Admin trong VIB là làm công việc gì không ạ? thứ 2 mình đi pv rùi. help

có bạn nào pv sơ tuyển GDV của VIB rồi chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm được không, cảm ơn các bạn nhiều ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,477
Thành viên mới nhất
rubinavath188be
Back
Bên trên