Thi tuyển và phỏng vấn tại Mizuho Bank

có bác nào đã từng thi tuyển ở Mizuho share cho em tí kinh nghiệm với,chiều mai em thi rồi mà thông tin về Mizuho ít ỏi quá :((

CBA là viết tắt của từ gì vậy các bạn nhi?
Vị trí Clerk (Operation I Department) và Clerk (Operation II Department - CBA Team) khác nhau chỗ nào?

bạn ơi, cho mình hỏi bạn apply trên vietnamworks hay nộp trực tiếp thế?vì mình gửi qua vietnamworks mấy lần rồi nhưng ko có phản hồi:((

Bạn ơi, hồ sơ chỉ có mỗi cái CV và bảng điểm à? MÌnh thấy trên vietnamworks yêu cầu mỗi 2 cái đấy!

Bạn ơi, hồ sơ chỉ có mỗi cái CV và bảng điểm à? MÌnh thấy trên vietnamworks yêu cầu mỗi 2 cái đấy!

CV và CL + bảng điểm và các giấy tờ bằng cấp liên quan đến công việc.Mình nghĩ cứ mang hết đi,lúc nộp thì bảo họ có cần ko,ko cần thì rút về thôi :)
"CBA là viết tắt của từ gì vậy các bạn nhi?
Vị trí Clerk (Operation I Department) và Clerk (Operation II Department - CBA Team) khác nhau chỗ nào?"

Mình apply hôm 21 trên vietnamworks hôm 22 được mời đi phỏng vấn.Mình vừa di phỏng vấn hôm 23/3 vừa rồi.Hôm đó có mỗi mình được gọi đến phỏng vấn thôiX_X.Mình cũng tham khảo trên các diễn đàn và được biết vòng 1 là test,test thành công mới được gọi phỏng vấn nên mình chỉ chuẩn bị mỗi bài test.Ai ngờ phỏng vấn trước mới làm bài test.Phỏng vấn mình là 2 người , 1 anh phòng nhân sự và 1 chị phòng Operation I cũng đứng tuổi.Hỏi bằng cả tiếng anh và tiếng việt.Mình bị "quay" gần 1 tiếng đồng hồ.Bài test thì khá đơn giản,mình làm được khoảng 90%.Bây giờ chỉ trông chờ vận may là có được gọi hay không thui hixhix.Nghe nói Mizuho đang cần nhân viên Clerk cho Operation I và II lắm,mọi ng` apply qua Vietnamworks nhé.Chúc mọi người may mắn:)

Các bạn ơi, tớ chưa có bằng tốt nghiệp + bảng điểm vì đang thời gian viết luận, thế thì ho so t nộp gồm những gì? mỗi CV = Tiếng anh thui ah, mà CV do mình tự design lấy ah ????

Mình apply hôm 21 trên vietnamworks hôm 22 được mời đi phỏng vấn.Mình vừa di phỏng vấn hôm 23/3 vừa rồi.Hôm đó có mỗi mình được gọi đến phỏng vấn thôiX_X.Mình cũng tham khảo trên các diễn đàn và được biết vòng 1 là test,test thành công mới được gọi phỏng vấn nên mình chỉ chuẩn bị mỗi bài test.Ai ngờ phỏng vấn trước mới làm bài test.Phỏng vấn mình là 2 người , 1 anh phòng nhân sự và 1 chị phòng Operation I cũng đứng tuổi.Hỏi bằng cả tiếng anh và tiếng việt.Mình bị "quay" gần 1 tiếng đồng hồ.Bài test thì khá đơn giản,mình làm được khoảng 90%.Bây giờ chỉ trông chờ vận may là có được gọi hay không thui hixhix.Nghe nói Mizuho đang cần nhân viên Clerk cho Operation I và II lắm,mọi ng` apply qua Vietnamworks nhé.Chúc mọi người may mắn:)
Bạn này giỏi quá. Share kinh nghiệm phỏng vấn và test cho bọn mình đc ko bạn ơi?Mình đến tận nơi nộp luôn mà chưa thấy động tĩnh j cả :((

Mình đợt trước có thi tuyển, còn 3 người vào vòng cuối, pv với jap xog hết rồi, mà cũng vị trí OP1, mà mình gọi điện cho 2 người kia thì đều bảo chưa nhận được thông tin gì, mà chưa chi đã có đợt tuyển mới này đây rồi, không biết là thế nào nhỉ, chẳng nhẽ lại không nhận cả đợt tuyển trước ? Có bạn nào biết thông tin chia sẻ cho ae đỡ sốt ruột

e duoc goi di phong van tai mizuho bank ngay mai cho Op II, ai cho e xin chut kinh nghiem cho vong phong van di:(((((((((((((((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên