Thi tuyển và phỏng vấn tại MHB

Ngày 18/5 mình vừa thi viết và phỏng vấn tại ngân hàng MHB Thanh Hoá. Bài test gồm 20 câu trắc nghiệm a,b,c 20p nói chung là cũng dễ lắm, thi xong bọn mình ngồi chờ pv luôn. Hội đồng tuyển dụng từ trong hội sở ra, có 2 chị pv bọn mình. Các chị chả hỏi gì về nghiệp vụ đâu, toàn hỏi những cái linh tinh, nào là nhà em làm nghề gì, ở đâu... Có khoảng 4,5 bạn pv xong được các chị đưa 1 tờ giấy hình như xuống thi viết vòng 3, còn bọn mình ( khoảng 12 người) không phải làm tiếp gì cả. Chắc là oạch rôi!:p

chiều nay có kết quả trúng tuyển MHB trên website của ngân hàng này rồi đấy. Mình out rồi, thấy bảo lấy 4-5 nhân viên kinh doanh mà lấy có 3 người. Mà họ bảo thông báo chính thức gửi qua mail, thế thông báo trên web là tạm thời à nhỉ?

Hơ, sao không thấy Giám đốc, TP trong danh sách trúng tuyển MHB Thanh Hóa nhẩy:-$ Chỉ có mỗi 1 anh thấy đề là TBP QLRR. Chắc các vị trí kia họ sắp xếp hết rồi nên không thi cử gì cả. hix Có ai biết lương chính xác bên GDV MHB là bao nhiêu không? Chế độ đãi ngộ thế nào? Cuối năm thường thường thưởng mấy tháng lương và các ngày nghỉ lễ, tết có thưởng thọt gì không, cho anh em biết với nhé. Thanks all@-)@-)@-)@-)@-)

---------- Post added at 11:56 AM ---------- Previous post was at 11:54 AM ----------

Mình cung out rùi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
anh cuchuoi ơi anh đang làm ngân hàng nào mà lương cao thế ạ? lương như thế mà anh muốn chuyển sao? Em mới ra trường, em muốn về thanh hóa làm mà thấy quê mình tiêu cực qua anh ạ!

mấy anh chị phỏng vấn có vẻ khó khăn quá hic
thế ko biết đến lượt em thế nào nwax??? lo quá

SV mới ra trường hay người ít kinh nghiệm (1 năm) thì lương khoảng 5trđ/tháng thui, còn phải chịu thử việc 1-2 tháng(70% lương).

Buồn nhỉ, thế nhóm trưởng GDV thì có hơn tí nào không các bạn, mình đang làm NH khác lương gần 7 tr giờ sang làm MHB mà có 4-5 thì khác nào tụt hậu à? @-)$-)

Đang bên đó ngon, qua MHB làm gì nè.
Lương GDV tầm 4,5 triệu
Tổ trưởng tổ kế toán (được hiểu là Kiểm Soát) + thêm khoảng 1 triệu thôi!

Hơ, sao không thấy Giám đốc, TP trong danh sách trúng tuyển MHB Thanh Hóa nhẩy:-$ Chỉ có mỗi 1 anh thấy đề là TBP QLRR. Chắc các vị trí kia họ sắp xếp hết rồi nên không thi cử gì cả. hix Có ai biết lương chính xác bên GDV MHB là bao nhiêu không? Chế độ đãi ngộ thế nào? Cuối năm thường thường thưởng mấy tháng lương và các ngày nghỉ lễ, tết có thưởng thọt gì không, cho anh em biết với nhé. Thanks all@-)@-)@-)@-)@-)

MHB hay BIDV, VietinBank, Vietcombank và AgriBank làm việc có đặc thù là tùy theo tình hình hoạt động của chi nhánh sẽ sắp xếp mức độ quỹ lương, khen hưởng khác nhau. Có thể bạn làm ở Tỉnh này cùng vị trí và thâm niên nhưng lại cao hơn ở tỉnh khác. Đó là đặc thù của các ngân hàng này.:ar!
Ở MHB, lễ lộc đều có tiền thưởng hoặc phụ cấp kể cả 8-3 và 20-10, Nữ có thì Nam cũng có (ít hơn nữ 1 chút).
Thưởng thì Tết tây có, Tết Ta có, Giỗ tổ có, 6 tháng đầu năm có, 2-9 có . . . (nhưng không phải là thưởng 1 tháng 2 tháng ... đâu nhe, đừng tưởng bở, hên xui thôi).
Nhưng cơ số lương thì không cao. Tầm khoảng gần 5 triệu (còn phụ thuộc vào hệ số lương kinh doanh của từng người).:))
Tuy nhiên, khi thưởng thì hầu hết các ngân hàng quốc doanh không bao giờ thưởng trọn số tiền hàng tháng bạn lãnh.
Như thông báo thưởng 1 tháng lương, bình thường 1 tháng bạn lãnh là 4,5 triệu. Nhưng tiền thưởng chỉ khoảng 3 triệu là do chỉ có lương kinh doanh + lương cơ bản thôi. Còn các khoản khác như tiền ăn trưa, phụ cấp linh tinh không được tính vào.

Vị trí cấp Trung như Giám đốc, Trưởng phòng kinh doanh thì sẽ được phỏng vấn riêng, không có chung nhóm "lính" đâu. Đặc biệt là Giám đốc chi nhánh sẽ đích thân Ban Tổng họ kiểm tra.

Tuy nhiên, câu mình thường nói với mọi người khi muốn vào đâu đó làm "vào làm đi rồi biết". Vì một số ngân hàng có nguyên tắc, lương ai thì người đó tự biết. Lương là bí mật.

Thân nhé! ! !:p

có ai nhớ đề thi MHB hôm 18/5 ko post lên cho mjnh và mọi người cùng xem với!
mình đang rất cần đề của MHB vì mình mới nộp hồ sơ MHB CN N/A.
Ai có thông tin gì báo cho minh biết với! thanksss..!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên