Thi tuyển và phỏng vấn tại MHB

Ngày 18/5 mình vừa thi viết và phỏng vấn tại ngân hàng MHB Thanh Hoá. Bài test gồm 20 câu trắc nghiệm a,b,c 20p nói chung là cũng dễ lắm, thi xong bọn mình ngồi chờ pv luôn. Hội đồng tuyển dụng từ trong hội sở ra, có 2 chị pv bọn mình. Các chị chả hỏi gì về nghiệp vụ đâu, toàn hỏi những cái linh tinh, nào là nhà em làm nghề gì, ở đâu... Có khoảng 4,5 bạn pv xong được các chị đưa 1 tờ giấy hình như xuống thi viết vòng 3, còn bọn mình ( khoảng 12 người) không phải làm tiếp gì cả. Chắc là oạch rôi!:p

Em thi vị trí gì vậy? Chị thi vị trí Giao Dịch Viên chỉ thấy phỏng vần thôi ah? Không biết đợt này họ lấy đông không nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình được hỏi chủ yếu là: Theo em hiểu giao dịch viên là gì? tại sao em nghĩ mình hợp với nghề giao địch viên, một số câu hỏi về bản thân nữa... Có bạn họ bảo giới thiệu về bản thân bằng tiếng Anh, nói về 1 chủ đề mình yêu thích bằng tiếng Anh. Thế bạn thi ở vị trí gì?

thi tuyển và phỏng vấn MHB

Mình vừa được gọi vào vị trí giao dịch tại MHB CN Thanh Hóa. Vậy có ai đang làm MHB không? Cho mình hỏi với vị trí đó thì lương, thưởng được bao nhiêu, mình hỏi là vì đang cân nhắc có nên sang không[-(

---------- Post added at 11:38 AM ---------- Previous post was at 11:35 AM ----------

Mình vừa được gọi vào vị trí giao dịch viên tại MHB Thanh Hóa. Có ai đã từng làm ở đó chưa? Có thể chia sẽ về lương, thưởng, thu nhập ở MHB được không? Mình đang phân vân có nên nhận lời sang làm không vì MHB là NH NN nên mình đoán lương thưởng của MHB là thấp

---------- Post added at 11:42 AM ---------- Previous post was at 11:38 AM ----------

Có vẻ như MHB không hấp dẫn lắm nên comment về MHB rất ít.

Bạn có phỏng vấn hôm 19/5 không? Họ gọi cho bạn thông báo trúng tuyển ah? Mình không được gọi chắc out rùi?

yghjhj

Họ gọi rồi, vị trí giao dịch, chả hiểu lương bổng thế nào. PV hôm trước ko nhớ có phải 19/5 nữa hay ko, Vietinbank hay Agribank thì còn được chứ chú MHB này không biết lương có bằng mấy anh CP không nữa. Nếu ai biết thì chia sẽ với nhé. Chắc họ chưa gọi hết đâu, yên tâm đi.:-"

---------- Post added at 01:19 PM ---------- Previous post was at 12:53 PM ----------

---------- Post added at 01:31 PM ---------- Previous post was at 01:19 PM ----------

Các bạn đã và đang làm MHB đâu hết rồi??? Có ai biết bên MHB lương nhân viên và lương Trưởng phòng là bao nhiêu không? Thưởng có được không? Làm có vất lắm không? Ngân hàng này là NH nhà nước nên không hiểu thế nào, vốn điều lệ thì cũng thấp tè tuy nhiên mạng lưới khá lớn. Nếu vào làm mà lương = hệ số * lương cơ bản + lương KD thì tòi tói toi. Chắc khoảng 5trđ là tòi tói toi

Luong o MHB không cao dau, là NHNN nho, moi ra doi (1997), neu la GDV moi vao thi khoang 4 tr thui. Thuong thi 1 nam thuong khoang 5 thang luong. Noi tom lại con phu thuoc vao Chi nhanh noi dat tru so KD. Ban nen can nhac cho ky, roi hay chuyen cong tac nhe
:))

Buồn nhỉ, thế nhóm trưởng GDV thì có hơn tí nào không các bạn, mình đang làm NH khác lương gần 7 tr giờ sang làm MHB mà có 4-5 thì khác nào tụt hậu à? @-)$-)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back
Bên trên