HOT Thi tuyển và làm việc trong LienVietPostBank

Chào các anh/chị trên diễn đàn. Chúc các anh/chị một ngày làm việc mới đầy hiệu quả và hăng say trong công việc.
Em lập topic này mong muốn được các anh /chị tư vấn về môi trường ở Liên Việt Postbank trong 2 vấn đề
- Thi tuyển
- Làm việc, các chế độ liên quan.
Em rất mong được các anh/chị cho ý kiến. Đặc biệt là những anh/chị nào đã từng thi, trúng tuyển và hiện đang làm việc tại Liên Việt ạ.
Em xin cảm ơn. :D

@Ngọc Yến 2205 dã man thế.bạn có biết vị trí giám sát hoạt động có bị nhiều chỉ tiêu ko? Mình cứ nghĩ lienviet môi trường làm việc dễ, lại ko đặt nặng chỉ tiêu nên cũng hứng thú giờ nghe bạn nói thế cũng nản quá :((

@Ngọc Yến 2205 dã man thế.bạn có biết vị trí giám sát hoạt động có bị nhiều chỉ tiêu ko? Mình cứ nghĩ lienviet môi trường làm việc dễ, lại ko đặt nặng chỉ tiêu nên cũng hứng thú giờ nghe bạn nói thế cũng nản quá :((
có chỉ tiêu nhưng chẳng ai quan tâm đâu bạn. Sếp rất có tâm, thật sự là như vậy, mtruong rất thân thiện.

có chỉ tiêu nhưng chẳng ai quan tâm đâu bạn. Sếp rất có tâm, thật sự là như vậy, mtruong rất thân thiện.
Tuỳ nơi thôi bạn ơi! Nói ngắn gọn là vậy :) "có chỉ tiêu nhưng chẳg ai quan tâm" là đúng rồi vì quan tâm cũng mấy khi đạt hihi... Giám sát hd cũng có chỉ tiêu, nhưng tuỳ CN mà sếp quyết định ntn, nói chug làm NH k chạy huy động dc thì chạy dư nợ, k bán thẻ dc thì bán dịch vụ khác (chuyển tiền, thu hộ,...)! Mà nói thật, sếp có tâm hay môi trường thân thiện thì cũng giúp nvien thêm chút động lực ở lại bơi tiếp, nhưng cũng sẽ có lúc đuối sức! Còn ngược lại thì ...

Có bạn nào thi vào CN quảng ninh đợt này không. Đợi gần tháng từ ngày hết hạn nộp hồ sơ mà không thấy tin tức gì hết.

Mới làm GDV ở LPB 1 tháng thôi, mình có nhận xét thế này. Môi trường làm việc thoải mái, chế độ dành cho nhân viên làm mình có ấn tượng rất tốt về ngân hàng, cv ko áp lực, nếu ít khách thì khoảng 5h30 là về r, đó là sau khi đã chấm chứng từ xong xuôi luôn rồi. Thứ 7 được nghỉ, trừ 1 GDV trực quầy, thay phiên nhau. Vì mình làm ở cn chính nên đúng là chỉ tiêu ko cần quan tâm, tháng nào incentive cũng >2tr5. Sếp thì coi nhân viên như em út, cực hòa đồng thân thiện. CN có bếp ăn thì trưa được ăn cùng nhau, mà ko cần lo nghĩ ngày mai nấu gì ăn gì (cái này thực sự rất hợp với đứa lười nấu ăn như mình :D), mà cơm cũng ngon, thay dổi liên tục. Hi, để làm lâu thì xem thế nào, mới làm thì nhận xét nhiêu đó thôi.

Mới làm GDV ở LPB 1 tháng thôi, mình có nhận xét thế này. Môi trường làm việc thoải mái, chế độ dành cho nhân viên làm mình có ấn tượng rất tốt về ngân hàng, cv ko áp lực, nếu ít khách thì khoảng 5h30 là về r, đó là sau khi đã chấm chứng từ xong xuôi luôn rồi. Thứ 7 được nghỉ, trừ 1 GDV trực quầy, thay phiên nhau. Vì mình làm ở cn chính nên đúng là chỉ tiêu ko cần quan tâm, tháng nào incentive cũng >2tr5. Sếp thì coi nhân viên như em út, cực hòa đồng thân thiện. CN có bếp ăn thì trưa được ăn cùng nhau, mà ko cần lo nghĩ ngày mai nấu gì ăn gì (cái này thực sự rất hợp với đứa lười nấu ăn như mình :D), mà cơm cũng ngon, thay dổi liên tục. Hi, để làm lâu thì xem thế nào, mới làm thì nhận xét nhiêu đó thôi.

Bên LV thứ 7 dc nghỉ à bạn, sướng vậy bạn - GDV dc nghỉ thì chắc mọi bộ phận khác cũng dc nghỉ.
Đi làm tới thứ 7 là oải nhất... Ngày xưa dc nghỉ thứ 7 thì thấy 1 tuần trôi qua ào ào, vèo cái hết tháng có $$ trong tài khoản.
Từ hồi vào ngân hàng, sau mà thấy 1 tuần nó lâu thế, hóng đến cuối tuần mòn mỏi :rolleyes:

Bên LV thứ 7 dc nghỉ à bạn, sướng vậy bạn - GDV dc nghỉ thì chắc mọi bộ phận khác cũng dc nghỉ.
Đi làm tới thứ 7 là oải nhất... Ngày xưa dc nghỉ thứ 7 thì thấy 1 tuần trôi qua ào ào, vèo cái hết tháng có $$ trong tài khoản.
Từ hồi vào ngân hàng, sau mà thấy 1 tuần nó lâu thế, hóng đến cuối tuần mòn mỏi :rolleyes:
ừa mình cũng bất ngờ, toàn bộ phòng ban khác đều nghỉ t7 hết, có quầy là 1 GDV +1KSV trực thôi. Nên thấy cũng thoải mái lắm

ừa mình cũng bất ngờ, toàn bộ phòng ban khác đều nghỉ t7 hết, có quầy là 1 GDV +1KSV trực thôi. Nên thấy cũng thoải mái lắm

Mình cũng mới làm bên ngân hàng, ngày thứ 7 công nhận là ngày làm việc mang lại hiệu quả rất thấp, không hiểu sao ngân hàng cứ duy trì đi làm ngày này
Trước có nghe nói viettin dc nghỉ thứ 7, bữa nay đến lienviet
Bao h mới đến đông á đây :(

Hầu hết NHNN đều nghỉ thứ 7, còn NHTMCP thì muốn cạnh tranh về dịch vụ và khách hàng nên duy trì làm thứ 7, chắc việc hủy bỏ làm thứ 7 hoàn toàn còn hơi xa đó

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên