Thi tuyển tại công ty chứng khoán Vietinbank

hiện tại công ty chứng khoán Vietinbank đang tuyển dụng vị trí chuyên viên nghiên cứu phân tích. Không biết đã bác nào đã từng ứng tuyển vào vị trí này thì cho mình biết vòng thi viết thế nào nhỉ. Mình đang muốn thi tuyển vào vị trí này

Mình nhớ cuối tháng 9 vừa rồi, VietinbankSC cũng tuyển dụng vị trí này rất nhiều chỉ tiêu.
Đợt ấy mình chậm thời gian nộp hồ sơ,.. hix.
Bạn nào có kinh nghiệm mong chỉ bảo thêm với ạ :)

Đợt đấy mình cũng thi, cv phân tích. Nhưng 5 vị trí có đấy. Cũng được gọi đi thi. Cũng tự tin là mình làm được kha khá. Thế nhưng vẫn toạch. Mình đoán có 2 khả năng: một là vị trí này yc rất cao, cả chuyên môn lẫn TA, 2 là tuyển ảo. Cá nhân mình nghĩ khả năng 2 vì: vietinsc hoạt động ở mức cầm chừng, thế nên số lượng tuyển cv phân tích như thông báo là tương đối nhiều (đợt tháng 9 là 5 người, đợt này lại thêm 3). Khả năng nhân viên cũ nghỉ việc cũng thấp vì cuối năm rồi, ai ngu gì nghỉ. Dù sao cũng là yk cá nhân. Các bạn có tg, thừa hs thì nộp thử xem sao.

Thanks kesihao nha, mình cũng thấy băn khoăn,... vừa mới tuyển song mà giờ lại tuyển tiếp nữa.
Không biết thế nào đây,.. bạn có nộp HS tiếp đợt này không?

Đội ngũ công ty chứng khoán hiện đang thiếu nhiều mà. Mình nghĩ chắc đợt trước chưa tuyển được hết giờ tuyển bổ sung nốt

Đợt đấy mình cũng thi, cv phân tích. Nhưng 5 vị trí có đấy. Cũng được gọi đi thi. Cũng tự tin là mình làm được kha khá. Thế nhưng vẫn toạch. Mình đoán có 2 khả năng: một là vị trí này yc rất cao, cả chuyên môn lẫn TA, 2 là tuyển ảo. Cá nhân mình nghĩ khả năng 2 vì: vietinsc hoạt động ở mức cầm chừng, thế nên số lượng tuyển cv phân tích như thông báo là tương đối nhiều (đợt tháng 9 là 5 người, đợt này lại thêm 3). Khả năng nhân viên cũ nghỉ việc cũng thấp vì cuối năm rồi, ai ngu gì nghỉ. Dù sao cũng là yk cá nhân. Các bạn có tg, thừa hs thì nộp thử xem sao.
Nội dung thi gồm những gì vậy bạn.
theo thường thấy hình thức thi viết gồm hai phần 1)IQ+ EQ 2) Nghiệp vụ: bao gồm các bài tập tính toán liên quan đến FSA cửa doanh nghiệp ( phần này không biết có bài tập tính hay trắc nghiệm nữa. Không biết Vietinbanksc có trường hợp ngoại lệ nào ko. Như mấy đợt bên shbs tuyển toàn bắt dịch đoạn văn từ tiếng việt ra tiếng anh. nản wa

Em đã thi đợt tháng 9 đây, nói ra lại bảo e tự tin quá nhưng e cũng không nghĩ là mình sẽ trượt ở vòng thi nghiệp vụ đâu, về chuyên môn Chứng khoán thì e lấy full 7 chứng chỉ ở UBCKNN rồi nên đề thi nghiệp vụ chứng khoán nó cug là thi những j mình đã từng thi :)), tiếng Anh thì không khó (theo e thấy là thế) mà lần tr tuyển 5 nv phân tích, h chưa đầy 3 tháng lại tuyển thêm 3 nv nữa thì không hiểu là thế nào :3

Em đã thi đợt tháng 9 đây, nói ra lại bảo e tự tin quá nhưng e cũng không nghĩ là mình sẽ trượt ở vòng thi nghiệp vụ đâu, về chuyên môn Chứng khoán thì e lấy full 7 chứng chỉ ở UBCKNN rồi nên đề thi nghiệp vụ chứng khoán nó cug là thi những j mình đã từng thi :)), tiếng Anh thì không khó (theo e thấy là thế) mà lần tr tuyển 5 nv phân tích, h chưa đầy 3 tháng lại tuyển thêm 3 nv nữa thì không hiểu là thế nào :3
Ồ, làm tốt thế mà vẫn fail sao? :|
Mình học mỗi 1 môn thị trường chứng khoán, chứng chỉ cũng ko có.
Trước mình có test bên cty vàng của Viettin, bài test thì qua nhưng bài pv thì tạch :|

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,464
Thành viên mới nhất
info8xbetvn
Back
Bên trên