Review Thi tuyển & Phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Nam Á - SeABank

ko hỏi nghiệp vụ bạn ạ, họ hỏi về kinh nghiệm là chính, các cv mà bạn đã làm trước đây ý, nói chung mình thấy các 2ac ý pv khá thoải mái, ko áp lực, nhưng căn bản kinh nghiệm về ngân hàng mình ko có nhiều nên cũng cảm thấy ko khả quan lắm:((
bạn bao h thì pv?
Mình thì chưa được gọi PV !, mình cũng còn ít kinh nghiệm PV ! hy vọng may mắn đến với bạn .

may mắn đối với mình nó cũng xa xỉ lắm bạn ak:)), anh Hiếu nói thẳng luôn là vị trí này cần những người có kinh nghiệm về kinh doanh sales r nên mình cũng hiểu hiểu phần nào ý câu ấy bạn ak, hì, chỉ hy vọng mình hiểu nhầm thui:), chúc bạn sớm đc gọi pv hen, hình như các bài trên 50% là đc gọi hết đó

may mắn đối với mình nó cũng xa xỉ lắm bạn ak:)), anh Hiếu nói thẳng luôn là vị trí này cần những người có kinh nghiệm về kinh doanh sales r nên mình cũng hiểu hiểu phần nào ý câu ấy bạn ak, hì, chỉ hy vọng mình hiểu nhầm thui:), chúc bạn sớm đc gọi pv hen, hình như các bài trên 50% là đc gọi hết đó
Cứ lạc quan lên các em, cơ hội còn nhiều mà :)
Vị trí HTTD ,sao chú ý kinh nghiệm sales nhiều giữ? anh và bạn có thể giải thích cho mình không ?

Anh thì từng làm cả Sale và Hỗ trợ tại ngân hàng rồi. Anh nghĩ nếu có kinh nghiệm vị trí tương đương thì là tốt nhất. Tuy nhiên, nếu chưa từng làm Hỗ trợ thì làm Sale cũng có thể tích lũy cho mình một số kiến thức về cơ cấu tổ chức của ngân hàng, về quy trình tín dụng, các kiến thức về tín dụng thu được qua quá trình tiếp xúc, thẩm định khách hàng, có thể biết được thế nào là 1 khách hàng tốt, khách hàng xấu ... như thế cũng có thể có ích rất nhiều nếu chuyển sang làm Hỗ trợ.

Anh thì từng làm cả Sale và Hỗ trợ tại ngân hàng rồi. Anh nghĩ nếu có kinh nghiệm vị trí tương đương thì là tốt nhất. Tuy nhiên, nếu chưa từng làm Hỗ trợ thì làm Sale cũng có thể tích lũy cho mình một số kiến thức về cơ cấu tổ chức của ngân hàng, về quy trình tín dụng, các kiến thức về tín dụng thu được qua quá trình tiếp xúc, thẩm định khách hàng, có thể biết được thế nào là 1 khách hàng tốt, khách hàng xấu ... như thế cũng có thể có ích rất nhiều nếu chuyển sang làm Hỗ trợ.
Em tin anh phỏngv ấn khả quan rồi ! chúc anh thành công nhé

hồi hộp chờ từng ngày, hy vọng được vào SEA Bank làm việc :)

Có bạn nào nộp Hỗ trợ tín dụng ở SEA Bank - Hai Bà Trưng được gọi đi làm chưa nhỉ?

Em tin anh phỏngv ấn khả quan rồi ! chúc anh thành công nhé

Cuối cùng có ai được nhận không nhỉ, chả nhẽ đợt này SEA Bank gọi phỏng vấn rồi không nhận một ai sao, hồi tháng 1 anh đi phỏng vấn cũng thế, có 2 ứng viên vào vòng cuối thôi mà không nhận ai cả?

Không reply email thì bạn chịu khó gọi điện thoại trực tiếp để hỏi xem họ có nhận được hồ sơ không và bao giờ trả lời. THường hồ sơ gửi đi họ trả lời rất nhanh, nếu không có thông tin sớm là do đã bị từ chồi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,453
Thành viên mới nhất
fb88nhacai
Back
Bên trên