Review Thi tuyển & Phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Nam Á - SeABank

Các bạn ơi,ngày mai mình đc seabank gọi đi pv sơ tuyển KHDN SME mà k biết thế nào.Không biết có hỏi gì nhiều k nhỉ,cũng không biết có hỏi nghiệp vụ không nữa.Có bạn nào biết thì share cho mình ít kinh nghiệm với

Các bạn ơi,ngày mai mình đc seabank gọi đi pv sơ tuyển KHDN SME mà k biết thế nào.Không biết có hỏi gì nhiều k nhỉ,cũng không biết có hỏi nghiệp vụ không nữa.Có bạn nào biết thì share cho mình ít kinh nghiệm với
bạn ơi mai đi thi về có gì chia sẻ đề cho mọi người với nhé! Chúc bạn thi tốt!

bác nào đc thông báo kết quả pv lần 2 vị trí Hỗ trợ vận hành ATM 24/05 ở Lý Thường Kiệt thì lên tiếng nhé. Không gì sốt ruột hơn khi phải chờ đợi, haizzz

Đã bạn nào được gọi đi thi tuyển vào khối KHDN lớn đợt tháng 5 này chưa vậy? Chờ lâu quá nhỉ :(

Hi. Bạn đi sơ tuyển chưa? họ có hỏi nhiều ko, mình cũng apply vị trí này. Bạn chia sẽ ít khinh nghiệm hi.

Giúp em với các bác ạ!

Em là sinh viên mới tốt nghiệp
Hiện tại em đựơc xét tuyển vào ngân hàng Seabank
30/5/2012 này em làm bài test IQ nhưng không biết như thế nào? không biết còn có test gì thêm nữa không?Gọi điện nói em phải chuẩn bị máy tính cá nhân.
Em dự tuyển vào " Chuyên viên quản lý quan hệ khách hàng cá nhân "
Các Bác nào đã từng làm hay có một chút kinh nghiệm chỉ em với, gồm những việc gì? Có khó lắm không?
Các bác nào có đề hay đáp án dự tuyển vào chức vụ này giúp em với, em cần gấp lắm.
Xin cảm ơn các bác trước, có ghé vào xem qua, cho em lên trang đầu tiên. hihi

TEST IQ ở ngân hàng thường thì tiếng Việt hoặc tiếng Anh luôn.

IQ thì đại loại câu đó, trong chuồng có Gà và Chó, bao nhiêu chân này chân kia, . . . hỏi mấy con.
Hay hỏi hình có bao nhiêu tam giác?
Hoặc đi tìm chữ số phù hợp ô trống!

. . .

Chịu khó lên google tìm thử cho vui nào em! hi hi

Một số NH ra đề IQ giống ở cannao (MB chẳng hạn)
Một số ra đề khủng hơn thì lấy trong quyển Ultimate IQ Testbook, bạn có thể vào topic sau để down: http://ub.com.vn/threads/12481-HOT-HOT-BO-TAI-LIEU-IQ-De-amp-Dap-an-mf.html
Tuy nhiên cũng sát ngày thi rồi, bạn nên để đầu óc thoải mái sẽ phát huy được nhiều hơn. Chứ ôn mấy cái này càng lo lắng thêm, vì nhiều như thế phải luyện trong 1 tg dài mới hết được:)
Chúc bạn hôm tới thi may mắn:)

Theo như chia sẻ của Seabank thì phần thi viết của NH này gồm có Toán GMAT; IQ, EQ, tiếng anh và phần thi chuyên môn.
Ngoài bài IQ thông thường như thường gặp thì bạn nhat_kim nên xem luyện trước một số đề GMAT. EQ thì thường là trắc nghiệm về xử lý tình huống và hiểu biết xã hội.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên