Review Thi tuyển Ngân hàng SCB (TMCP Sài Gòn)

Có anh/chị, bạn nào nộp đơn SCB đợt tháng 6 này ko? Em nộp vị trí Nhân viên Nhóm dịch vụ (nhóm sản phẩm cá nhân), có anh chị nào biết mình cần ôn những môn gì để làm bài test ko ạ? Đề thi SCB trên ub thấy ít quá ạ. Với lại với vị trí này, em cũng ko rõ mình phải ôn tập như thế nào cả. Anh/chị giúp em với ạ.
Em cảm ơn nhiều ạ. :)

Bạn nộp chi nhánh nào? bạn ggle cho mau thấy. mà IQ may ra trúng tủ chứ nghiệp vụ vs anh văn tương đối thôi, làm nhìu quen tay chứ ko bao giờ trúng tủ đâu.

Cái tên vị trí nghe rất lạ lẫm. Nhưng mình nghĩ bạn nên ôn nghiệp vụ về mảng KH cá nhân, ví dụ như cách thẩm định KH cá nhân để cho vay, các phương thức cho vay đối với KH cá nhân, các sản phẩm cho KH cá nhân (hình như sản phẩm cho KH cá nhân rất nhiều và đa dạng, nên bạn chịu khó lượn 1 vòng các website các NH xem các NH kia có các sản phẩm j, đặc điểm nổi bật của các loại sản phẩm ấy là j...). Anh văn với IQ thì chắc là tự tích lũy thôi.
Mình cũng thi SCB hồi tháng 2-3 vừa rồi, vị trí khác. IQ thì vừa phải, bạn search đề ôn ở UB để rèn kỹ năng chung tốt 1 chút thì đề nào cũng chơi dc tuốt. Anh văn cũng thế. Có 1 topic đang hot về tuyển GDV của SCB đấy, bạn vào kiếm vài câu anh văn làm cho quen.

Cái tên vị trí nghe rất lạ lẫm. Nhưng mình nghĩ bạn nên ôn nghiệp vụ về mảng KH cá nhân, ví dụ như cách thẩm định KH cá nhân để cho vay, các phương thức cho vay đối với KH cá nhân, các sản phẩm cho KH cá nhân (hình như sản phẩm cho KH cá nhân rất nhiều và đa dạng, nên bạn chịu khó lượn 1 vòng các website các NH xem các NH kia có các sản phẩm j, đặc điểm nổi bật của các loại sản phẩm ấy là j...). Anh văn với IQ thì chắc là tự tích lũy thôi.
Mình cũng thi SCB hồi tháng 2-3 vừa rồi, vị trí khác. IQ thì vừa phải, bạn search đề ôn ở UB để rèn kỹ năng chung tốt 1 chút thì đề nào cũng chơi dc tuốt. Anh văn cũng thế. Có 1 topic đang hot về tuyển GDV của SCB đấy, bạn vào kiếm vài câu anh văn làm cho quen.[/QUOTE

3 phần thi tổng điểm ?đ vậy bạn? Đajt ?đ thì đậu? Máy chấm và bik kết quả ngay khi làm bài xong lun ha bạn?
Có mấy vòng hết vậy bạn? Luk nộp hồ sơ mình nghe chị nhân sự ở chi nhánh báo có 1 vòng test & nếu đaaju thì vô 1 vòng pv, ok đi làm lun.

Chị nhận sự nói đúng rồi đấy. Nộp hồ sơ -> đi test -> đậu thì vào phỏng vấn -> đậu nữa thì đi làm, thử việc 2 tháng ^^
Ko biết tổng điểm max là bao nhiêu bạn ah. Thi online máy tính, thi xong click "nộp bài" là có kết quả ngay. Kết quả chỉ ghi x/y câu đúng thôi (ví dụ, 40/60 câu đúng). Chả biết bao nhiêu là đậu, nhưng khoảng trên 50% thì bạn có quyền hi vọng vào phỏng vấn, khoảng 60% trở lên thì chắc ăn hơn. Đề nghiệp vụ ít nhất 60 câu (tùy vị trí thi), đề anh văn 30 câu.

Có anh/chị, bạn nào nộp đơn SCB đợt tháng 6 này ko? Em nộp vị trí Nhân viên Nhóm dịch vụ (nhóm sản phẩm cá nhân), có anh chị nào biết mình cần ôn những môn gì để làm bài test ko ạ? Đề thi SCB trên ub thấy ít quá ạ. Với lại với vị trí này, em cũng ko rõ mình phải ôn tập như thế nào cả. Anh/chị giúp em với ạ.
Em cảm ơn nhiều ạ. :)
e noôộp laâu chuưa? scb moơời dđi test chuưa vayâậy e?

e noôộp laâu chuưa? scb moơời dđi test chuưa vayâậy e?
Em nộp hồ sơ vào ngày 17/06 (20/06 hết hạn). Em được gọi đi test (thi trên máy gồm 80 câu Nghiệp vụ và 30 câu Anh văn) vào ngày 16/07.Em không biết có được đi phỏng vấn ko nữa ạ. Em đang hy vọng sẽ có cơ hội vào làm việc tại SCB. :)

Chị nhận sự nói đúng rồi đấy. Nộp hồ sơ -> đi test -> đậu thì vào phỏng vấn -> đậu nữa thì đi làm, thử việc 2 tháng ^^
Ko biết tổng điểm max là bao nhiêu bạn ah. Thi online máy tính, thi xong click "nộp bài" là có kết quả ngay. Kết quả chỉ ghi x/y câu đúng thôi (ví dụ, 40/60 câu đúng). Chả biết bao nhiêu là đậu, nhưng khoảng trên 50% thì bạn có quyền hi vọng vào phỏng vấn, khoảng 60% trở lên thì chắc ăn hơn. Đề nghiệp vụ ít nhất 60 câu (tùy vị trí thi), đề anh văn 30 câu.
Cảm ơn anh TungTran nhiều ạ. Em mới đi Test vào ngày 16/07 vừa rồi. Kết quả là 48/80 câu NV và 21/30 câu AV. Hic, phần NV khá là rộng và cũng khá sát với vị trí em ứng tuyển. Bây giờ em đang đợi kết quả, ko biết có cơ hội PV ko nữa. Cơ mà em đang hy vọng từng ngày. :)

Đề thi SCB tương đối tổng quát.Đề nghiệp vụ gồm 80 câu .Mình thi vị trí nhân viên tư vấn.nội dung phần nào cũng có.Gồm luật tổ chức tín dụng,thanh toán quốc tế,kế toán,các sản phẩm Kh cá nhân.Có cả IQ nữa

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên