Thi Nhân viên Thẩm định tài sản ACB

Hix,vừa thi về nản quá :)
- IQ 27 câu thì cũng bt.chủ yếu là các câu tính toán mà chỉ dc tính nhẩm ,ko dc dùng giấy nháp ,bút hay là máy tính nên hơi mất thời gian.mà thời gian chỉ có 15 phút.
VD : KH gửi TK số tiền 1.600.000 ,bảng kê có tổng 45 tở,10 tở 100.000,10 tở 50.000,x tờ 20.000,x tờ 10.000==> tìm x.......
ná ná thế cũng ko nhớ rõ lắm tại thời gian có hạn phải tập trung tính quá :)
- TA 30 câu thì trắc nghiệm điền từ toàn về TA chuyên ngành, ngữ pháp, đọc hiểu và có 1 số câu luận là chính.chả có IQ
- Nghiệp vụ thì 41 câu hỏi tất cả toàn về xung quoanh lý thuyết 5 phương pháp thẩm định tài sản,đúng phần mình đọc ít nhất thế mới đau :)
toàn học về luật với công thức tài chính,chủ yếu về tín dụng nên ko làm dc mấy,chán @@!
vì làm 1 lèo 3 đề nên ko nhớ dc đề lắm,tạm thời chia sẻ với mọi người như vậy thôi :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có ai đi phỏng vấn hôm 2/6 có kết quả rồi không?
hđấy gặp cái anh phỏng vấn nhìn mặt sợ quá, tắt điện luôn
huhu
:(:)((

cũng đi phỏng vấn hôm đấy à.mình thấy ACB phỏng vấn nhanh quá nhỉ,ai cũng chỉ tầm 5 phút là xong,như kiểu tuyển xong rùi gọi đến phỏng vấn cho vui ý :) ko bít anh ,chị ACB đánh giá nhân viên kiểu gì mà nhanh vậy :) đi gần 100 km lên phỏng vấn xong thấy hơi thất vọng về quá trình phỏng vấn của ACB :)

takom đã viết:
cũng đi phỏng vấn hôm đấy à.mình thấy ACB phỏng vấn nhanh quá nhỉ,ai cũng chỉ tầm 5 phút là xong,như kiểu tuyển xong rùi gọi đến phỏng vấn cho vui ý :) ko bít anh ,chị ACB đánh giá nhân viên kiểu gì mà nhanh vậy :) đi gần 100 km lên phỏng vấn xong thấy hơi thất vọng về quá trình phỏng vấn của ACB :)
bạn ơi cho mình hỏi lúc phỏng vấn họ có hỏi về 5 phương pháp thẩm định tài sản không vậy? tx bạn nhiều!.......

bạn ơi cho mình hỏi lúc phỏng vấn họ có hỏi về 5 phương pháp thẩm định tài sản không vậy? tx bạn nhiều!.......

có ng` bị hỏi có ng` ko bạn ạ,đầu tiên là giới thiệu bản thân,rồi kinh nghiệm,rồi hiểu thế nào về công việc,nhưng nói chung hầu như vẫn pải nói về vài phương pháp để cho họ biết là mình có hiểu về công việc.. :))

Chào bạn ! Bạn ơi bạn đã đi phỏng vấn ACB chưa ? Có kinh nghiệm phỏng vấn gì về ACB share mình với. Thanks !Mình chuẩn bị về Hà Tĩnh để phỏng vấn vào ACB vị trí PFC mà chưa có kinh nghiệm gì cả.

Mình từng làm nhân viên của acb
Quá khứ thôi
Do không thích môi trường ở đây lắm
Tùy từng chi nhánh, tùy sếp thôi
Dù sao cũng có kinh nghiệm vô acb
Mình xin trả lời 1 vài vấn đề
thực tế, gặp mình, nói chiện, sếp đã quyết định sẳn có nên chọn mình hay ko, họ ko quá quan tâm câu trả lời của bạn
Vì thế dù bạn trả lời tốt vẫn có thể bị loại, có trả lời vẫn có thể được nhận
Mình đã thấy trường hợp này rồi
Hơn nữa, sếp học ở trường nào thì sẽ thích người ứng tuyển ở trường đó hơn, đó là 1 ưu thế
Thứ 3, rất nhiều con ông cháu cha được gửi vào, nên khả năng mình được tuyển vô đó còn rất nhỏ
Trừ khi bạn thật hoàn hảo, hoặc đợt tuyển đó ko có con ông cháu cha thi

chao ca nha!Minh vua nhan duoc dien thoai goi di phong van ngay 25/6 vi tri chuyen vien quan he khach hang. Nha minh co ai cung dc goi phong van dot nay ko? Minh quen ko hoi ho xem khi di phong van phai mang theo nhung gi, co phai mang theo ho so ko?ma khoang thang sau minh moi co giay chung nhan tot nghiep ko biet ho co nhan ho so ko nhi? Minh cung ko biet quy trinh tuyen dung cua ngan hang nay nhu the nao nua? Phong van xong roi moi thi viet ah ca nha oi? Tieng anh cua minh lai kem nua.Lo qua! Ai biet thi tra loi giup minh voi nhe! Thank!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,541
Thành viên mới nhất
mksportsite1
Back
Bên trên