Thi BHXH VN ngày 23.07 cụm thi số 2

Hôm nay mình vừa thi xong, mình xin chia sẽ những thông tin này cho các bạn nào thắc mắc về đề anh văn.: các phần thi trắc nghiệm có 2 đề đó nhe các bạn nên mình chỉ đưa đề của mình lên thôi , đề còn lại mình không biết . Nhưng cũng dạng tương tự chỉ khác câu hỏi thôi.
1. 68% là đọc hiểu chọn đúng sai, True, Fall
2. 32% là ( 4 câu dịch từ việt sang anh, 4 câu dịch từ anh sang việt, toàn chuyên ngành bảo hiểm không à)
chúc mọi người chưa thi sẽ có kỳ thi tuyển bổ ích nhe.
*phân kiến thức chung cho đên 3 câu thuộc quản lý nhà nước là
1. chủ tịch nước
2. Chính phủ
3. cơ quan thẩm quyền chung
4. hình thức khen thưởng và kỷ luật CCVC.
* phần kiên thức chuyên ngành ( BHXH 2 câu, BHYT 2 câu mà nhiều ý, mỗi ý là 1 câu nhỏ trong tài liệu)
phần câu hỏi không tìm thây trong tài liệu ôn 1 câu : trình bày trách nhiệm và quyền hạn của người tham gia BHYT, tổ chức cá nhân đóng BHYT theo quy định của L BHYT ( mình chỉ thấy phần người tham gia nên làm phần đó)
phần câu hỏi ghép lạ lạ 1 câu : đối tượng nào tham gia BHXH bắt buộc được hưởng lương huu hàng tháng và điều để được hưởng lương hưu hàng tháng đối với các đối tượng đủ điều kiện hưởng lương hưu.
- 1 câu về quyền lợi được hưởng của NTG BHYT về dịch vụ KT cao, CP lớn.
- 1 câu về quy định việc cấp thẻ BHYT, trường hợp được giảm trừ và mức giảm trừ BHYT thế nào...
- Giá trị và thời gian sử dụng thẻ bhyt
- Quyền và trách nhiệm của NLD, NSDld trong BHXH
Tin học chỉ có 25 câu trắc nghiệm ( chưa tính giờ làm bài đã hoàn thành xong bài làm)
Trắc nghiệm chuyên ngành ( 20 câu, tương đối dễ , có trong tai liệu ôn).

Đề Thi Av mình chỉ có thể chia sẽ thêm là phần viết từ việt sang anh:
1. việc thực hiện chính sách BHXH góp phần ổn định đời sống xã hội và phát triển kinh tế
2.một trong những mục tiêu của chính sách BHXH là ...
3. Luật BHXH có hiệu lực vào ngày..., Quốc hội ban hành luật BHYT ngày ...
4. ...
Chúc các bạn thi sau không bị bở ngỡ...như mình về phần tiếng anh. và đề thi năm nay!
** Chú ý:
có vài mem hỏi mình nên mình trả lời lun một thể nhe .
Tin học : là Word 2003, và lý thuyết về Word có: in bài, phím tắc về đầu trang, phím tắc gạch đích chử cái, thoát khỏi trang word,...
excell có : hàm Upper, Sqrt, các lỗi Name!, Div/!, Value! trong excell là gì,phím tắt về đầu bảng tính....
Tài liệu đề cập trong này là bao gồm : TL mua trên trang cong chức - viên chức thi BHXH, TL ôn tải trên BHXH tphcm, TIền giang. Các nguồn khác mình không rõ nhe.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
những bạn nào thi tại cụm nghệ an, đà nẵng share đề đi, t thấy nhiều câu trùng như 2011 lắm
:-s

số báo danh mình đầu tiên kẩ năng quên lý thuyết quay dc là khá khó hic

Vẫn có gian lận được cơ ah?
nói thiệt nhe, mình không cố ý, nếu có j cho mình xin lỗi nhưng mình đi nhiều phòng và thấy nhiều trường hợp lật tài liệu toàn là mấy bạn giọng Bắc không...

- - - Updated - - -

k biết đến đợt thi HN có gặp những câu hỏi đã thi ở HCM k mọi người nhỉ. biết đường mà lọc chứ.hì
rất có khả năng sẽ cho dạng đề tương tự và sẽ gặp lại vài câu hỏi như thế... bạn không nên lọc bớt. vì như vậy lỡ vô đề là tiếc hùi hụi đó nhe... gắng học i

bạn cho mình hỏi chút về đề thi tiếng anh: 68% là đọc hiểu chọn đúng sai, True, Fall là đoạn văn về bảo hiểm xã hội hay là đoạn văn thông thường giống như trình độ B vậy bạn.
thank bạn nhiều

bạn cho mình hỏi chút về đề thi tiếng anh: 68% là đọc hiểu chọn đúng sai, True, Fall là đoạn văn về bảo hiểm xã hội hay là đoạn văn thông thường giống như trình độ B vậy bạn.
thank bạn nhiều

đoạn văn thông thường, không có liên quan đến BHXH, hình như đoạn true fall nói về một người đàn ông bị trễ chuyến bay, còn phần reading còn lại là nói về một cty xây dựng. có 2 đề lận nhe

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,572
Số bình luận
528,075
Tổng số thành viên
351,113
Thành viên mới nhất
Dorie
Back
Bên trên