Theo con đường nào: Kiểm toán hay Ngân hàng?

Bác nào làm kiểm toán thì quá Pro! bên mình mỗi lần kiểm toán đi làm việc, các "xếp" lại "cuống" hết cả lên :))

mình thấy mình hợp với công việc phân tích hơn là đi kinh doanh. Nếu thi vào Nh cũng chỉ thi vào vị trí liên quan đến phân tích thôi.

mình thấy mình hợp với công việc phân tích hơn là đi kinh doanh. Nếu thi vào Nh cũng chỉ thi vào vị trí liên quan đến phân tích thôi.

Uhm bạn thích ngân hàng có thể xin vào các vị trí về quản trị rủi ro, đi sâu về phân tích đó

Uhm bạn thích ngân hàng có thể xin vào các vị trí về quản trị rủi ro, đi sâu về phân tích đó

Quản trị RR ở NH mình thì đòi hỏi nhân viên phải là có kinh nghiệm vài năm ở vị trí QHKH cơ bạn ah. Chứ vị trí này ko tuyển người mới, nhất là SV mới ra trường đâu. Cũng đúng thôi, làm QHKH vài năm mới có kinh nghiệm tiếp xúc thực tế nhiều, có kiến thức hiểu biết nhất định về nhiều ngành, lĩnh vực kinh tế thì mới làm thẩm định RR đc. Ko biết các NH khác thì thế nào?

Quản trị RR ở NH mình thì đòi hỏi nhân viên phải là có kinh nghiệm vài năm ở vị trí QHKH cơ bạn ah. Chứ vị trí này ko tuyển người mới, nhất là SV mới ra trường đâu. Cũng đúng thôi, làm QHKH vài năm mới có kinh nghiệm tiếp xúc thực tế nhiều, có kiến thức hiểu biết nhất định về nhiều ngành, lĩnh vực kinh tế thì mới làm thẩm định RR đc. Ko biết các NH khác thì thế nào?
BIDV chỗ mình có bạn mới ra trường, làm QTri RR luôn

Cũng tùy bạn ah, nói có năng lực vẫn được làm, không cần COCC đâu, mình có 2 đứa bạn làm ở ACB và Techcom nè.Nên bạn nào thích thì cứ theo đuổi ước mơ.

Nếu là mình, mình sẽ chọn làm kiểm toán! Kiểm toán thời gian đầu sẽ rất vất vả, nhưng mới ra trường mà, còn trẻ sẽ chịu đựng được thôi, làm kiểm toán học hỏi được nhiều về nghiệp vụ, sau này chán rồi, bạn hoàn toàn có thể nhảy sang ngân hàng hoặc đi dạy... Ngân hàng thì có vẻ nhàn về đầu óc hơn. Hồi mới ra trường mình chọn ngân hàng đấy, bây h nghĩ lại tiếc lắm ý. Nói chung, mình thấy lợi thế lớn nhất của bạn là bạn là boy, dù kiểm toán hay ngân hàng thì đều ưu tiên boy hơn!

Mình cũng học khoa KTKT HVNH và giờ cũng đang làm kiểm toán. Mình theo kiểm toán vì niềm yêu thích và cũng để định hướng con đường cũng như tạo cho mình nhiều cơ hội. Và mình k hối tiếc, dù rằng là con gái nên mình k biết sẽ gắn bó với nó được bao lâu. Xác định được niềm đam mê và theo đuổi nó mới là điều quan trọng nhất. Nhưng với bạn là con trai, lại trong thời điểm nền kinh tế ntn thì mình nghĩ nếu như bạn có cơ hội với kiểm toán (1 cty tđôi một chút, vì mtruong làm việc các cty kiểm khác nhau khá nhiều) thì nên nắm bắt.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back
Bên trên