Thất vọng!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Mr_bank

Verified Banker
Gửi anh em cộng đồng Ubank!

Mình bị hack nick Mr_bank, có kẻ buôn bán tín dụng chuyển tài khoản bất hợp pháp cho mình với tổng số 2.245.000 tín dụng đen. Tuy nhiên, việc này mình đã thông báo cho Mod của diễn đàn là Cocghe266 để tìm cách xử lý, mình cũng đã gửi trả lại BQT số tín dụng trên. Vậy mà kết quả mình nhận được là một sự im lặng đáng sợ từ BQT...Tín dụng thật sự không có ý nghĩa với mình, tuy nhiên số tín dụng đó mình dùng để trao thưởng cho các mem ở các chương trình giờ đã "không cánh mà bay" :D

Mình cần lời giải thích thuyết phục về việc tài khoản cũ của mình không được giữ nguyên mà lại là số âm (-) 2.248.000 tín dụng!

P/s: Nếu không nhận được sự giải quyết thỏa đáng, có lẽ đây là sự thất vọng lớn nhất của mình đối với diễn đàn khi thành viên tham gia không được đối xử bình đẳng, và mình muốn tham gia ở một sân chơi cởi mở, thân thiện hơn thế này...

Trân trọng!
:)

Hi Mr_bank,

1. Khi xảy ra sự việc, BQT đã liên tục "nhắc nhở nhẹ nhàng" đến anh, yêu cầu anh chuyển lại khoản tín dụng bất hợp pháp về user UBF, tuy nhiên, anh đã không chuyển, hơn nữa, còn gửi vào "Ngân hàng" khiến việc kiểm tra càng khó khăn. Và nếu không nhầm thì tài khoản hiện tại của anh bị âm là do bị "cưỡng chế" chứ không phải tự nguyện chuyển. Việc này đầu tiên phải trách anh đã không "tự giác".

2. Do thời gian gần đây liên tục xảy ra tình trạng tín dụng bị hack, gây ảnh hưởng đến hoạt động chung. Vì thế, BQT cần thời gian để tìm nguyên nhân chính xác, không thể giải quyết chỉ trong một lúc. Hơn nữa, user của anh bị "cưỡng chế" thu hồi số tín dụng, nên việc chưa hoàn lại ngay anh cũng nên hiểu và chịu khó chờ đợi thêm.

3. Như hôm qua em đã nói cụ thể, anh nên PM trực tiếp đến admin - người có thẩm quyền trong việc này, từ việc thu hồi đến việc hoàn lại tín dụng. Việc PM này không hề khó, có rất nhiều kênh.

Cuối cùng, cảm ơn anh đã tích cực hoạt động và đóng góp cho Diễn đàn. Thay mặt BQT, xin lỗi anh vì chưa xử lý xong nhưng không PM cho anh. Tuy nhiên, em thiết nghĩ, sự việc liên quan đến tín dụng lần này không có gì to tát đến mức khiến anh phải thất vọng như thế, khi mà thời gian mới là từ hôm qua đến hôm nay. Càng không đến mức đánh đồng Diễn đàn này thiếu cởi mở & thân thiện. Nếu như anh hợp tác ngay từ đầu, sự việc đã không đến mức nghiêm trọng như vậy.

Chờ anh [MENTION=1]hungviet[/MENTION] vào comment.

Thôi coi như xui, đâu có j hoàn hảo đâu, làm có gần quận 1 ghé e mời pác ly cf giải nhiệt nhé

Dear @Mr_bank, trước đó Admin @hungviet cũng đã có thông báo cảnh cáo những thành viên có hành vi gian lận trên Diễn đàn tại link sau:
Như lần trước Nick @huyneuk52 đã thông báo cho BQT khi bị lợi dụng như vậy, không có dấu hiệu gửi số tín dụng gian lận vào ngân hàng và đã tích cực hợp tác với BQT để xử lý việc này và đã được BQT khôi phục lại tín dụng ban đầu.

Smod @cocghe266 cũng đã có đôi lời gửi đến anh nên em cũng chỉ xin trích dẫn những bằng chứng đang trong quá trình kiểm tra lại lịch sử giao dịch của tài khoản Mr_bank.

Thôi coi như xui, đâu có j hoàn hảo đâu, làm có gần quận 1 ghé e mời pác ly cf giải nhiệt nhé
Bác không biết sự việc như thế nào thì đừng cmt linh tinh nhé. Thanks!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bác ấy ở HN.

Mà mình thấy cái tín dụng trên UB này kiếm dễ ợt và cũng có ý nghĩa mấy đâu mà phải hack và buôn bán nhỉ??? Từ hồi lập nick đến giờ mới xài duy nhất là 150 tín dụng. :))

Gửi anh em cộng đồng Ubank!

Mình bị hack nick Mr_bank, có kẻ buôn bán tín dụng chuyển tài khoản bất hợp pháp cho mình với tổng số 2.245.000 tín dụng đen. Tuy nhiên, việc này mình đã thông báo cho Mod của diễn đàn là Cocghe266 để tìm cách xử lý, mình cũng đã gửi trả lại BQT số tín dụng trên. Vậy mà kết quả mình nhận được là một sự im lặng đáng sợ từ BQT...Tín dụng thật sự không có ý nghĩa với mình, tuy nhiên số tín dụng đó mình dùng để trao thưởng cho các mem ở các chương trình giờ đã "không cánh mà bay" :D

Mình cần lời giải thích thuyết phục về việc tài khoản cũ của mình không được giữ nguyên mà lại là số âm (-) 2.248.000 tín dụng!

P/s: Nếu không nhận được sự giải quyết thỏa đáng, có lẽ đây là sự thất vọng lớn nhất của mình đối với diễn đàn khi thành viên tham gia không được đối xử bình đẳng, và mình muốn tham gia ở một sân chơi cởi mở, thân thiện hơn thế này...

Trân trọng!
:)
Việc này chưa bị Ban nick là còn may mắn, vì xét các đóng góp hiện tại với Cộng đồng. Trên thực tế, nói oan cũng không đúng! Vì ngay sau khi các user Tín dụng đen bị Ban đồng chí này đã nhanh chân "thoát xác" bằng cách ném hết tiền vào Ngân hàng để số dư hiện tại là 0 đồng. Vì thế, khi xử lý, BQT mới phải ghi âm tài khoản.

Để giải quyết vấn đề này, yêu cầu [MENTION=91119]Mr_bank[/MENTION] chụp màn hình TK Ngân hàng, nếu màn hình TK là 0 đồng thì sẽ chuyển TK về như cũ! Ngược lại thì giữ nguyên số âm (-) như hiện tại.

P/s: Nếu [MENTION=91119]Mr_bank[/MENTION] thật sự thấy diễn đàn thiếu cởi mở, không phù hợp với bản thân thì có thể .... đi ra! Thật sự là vậy!

Việc này chưa bị Ban nick là còn may mắn, vì xét các đóng góp hiện tại với Cộng đồng. Trên thực tế, nói oan cũng không đúng! Vì ngay sau khi các user Tín dụng đen bị Ban đồng chí này đã nhanh chân "thoát xác" bằng cách ném hết tiền vào Ngân hàng để số dư hiện tại là 0 đồng. Vì thế, khi xử lý, BQT mới phải ghi âm tài khoản.

Để giải quyết vấn đề này, yêu cầu [MENTION=91119]Mr_bank[/MENTION] chụp màn hình TK Ngân hàng, nếu màn hình TK là 0 đồng thì sẽ chuyển TK về như cũ! Ngược lại thì giữ nguyên số âm (-) như hiện tại.

Ủa? Ad cũng ko quản lý được UBBank của member hả anh? :|

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

Ngân hàng (giống như tài khoản cá nhân) của thành viên. Không có Ad nào có quyền "thọc vào" cả (thực ra thì dùng biện pháp kỹ thuật thì làm được hết) nhưng Ad không muốn làm như vậy! Để thành viên tự giác, vì Tín dụng cũng chỉ là thứ để chơi thôi, không phải là thứ để ăn thua!

P/s: Bổ sung thêm bằng chứng "chạy làng" tín dụng được hệ thống ghi nhận ngay khi các User bất hợp pháp bị Ban!

@Mr_bank: Việc không hợp tác với @UBF để thu hồi TD bất hợp pháp của một thành viên được dòng title: Thành viên tâm huyết đã là không thể chấp nhận được rồi! Lại còn kêu ca nữa ư?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Có lẽ BQT chỉ tạm thời kiểm tra chút thôi a ak. Hi vọng chương trình " số tín dụng đó mình dùng để trao thưởng cho các mem ở các chương trình " như a nói trên sẽ được ửng hộ tích cực của BQT (nhà tài trợ).
P/s: Mr_bank mà chuyển sân thì "ub" tổn thất k nhỏ đâu ak !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05