Thất vọng với chế độ trong thời gian học việc của ngân hàng

Học việc có lương là tốt rồi? Bạn làm được gì chưa? Tạo được giá trị gì chưa mà đòi hỏi?
Tôi xin lỗi vì nói thật, kiểu bạn ấy nên bảo bố mẹ mất mấy trăm xin chỗ thật ngon vào rồi ngồi đó gỡ dần!

Học việc với số lương như vậy e nghĩ là tạm được r, một số ngân hàng còn không trả lương kia ạ.

Mình vẫn đang học việc lương 1.5 triệu đây. So với những gì mình nhận đc thì nó giá trị hơn rất nhiều lần.

Nói thật chứ
E chỉ muốn dc nhận vào làm xong lương học việc thấp hơn của chủ thớt cũng dc ý ạ [emoji16][emoji16]

dạ . e đang học việc không lương được gần 2 tháng rồi ạ, chưa kêu than một câu nào, vậy mà bạn đã ... mà mấy cái ngân hàng bạn nói bạn mà vào được thì ở ngân hàng này làm gì
mình học việc ở đây cũng nhiều cái ức chế, buồn vì k có lương, nhưng cũng học đk khá nhiều kinh nghiệm, coi như bù đắp tinh thần, tự động viên chính mình

Suốt ngày kêu kêu lương ngân hàng thấp,về mẹ quê làm ruộng,chăn lợn,lượm ve chai đi cho hết kêu.

Học việc thì biết cái gì, 1 tháng bạn đem về 2 tỷ dư nợ xem nghiễm nhiên lương bạn sẽ 8-9 tr, 1 tháng bạn đem về 3 tỷ xem nghiễm nhiên lương bạn sẽ 11-12tr. Chả hiểu sao các bạn sinh viên mới ra trường khá ảo tưởng về vấn đề lương khi đc vào làm ngân hàng. Vấn đề ko phải là bạn học trường nào mà vấn đề là bạn làm đc những gì, đem về bao nhiêu đồng lợi nhuận cho ngân hàng. Chia sẻ của 1 banker từng học 1 trường ĐH rất là vớ vẩn :D:D:D:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên