Thảo luận về ĐỀ THI vào Vietinbank 2012 qua các đợt !!!

ko thi Tin nhé bạn Huyelnino :D
mí bạn Tây Nam Bộ thi xong ở ẩn hết trơn :p

các bạn thi xong chia sẻ cái đề cho ace nghiên cứu với, lặn hết trơn hết trọi rầu

đề chính xac nè bạn, có 1 anh thi rồi chỉ lại cho mình ah.
Có 1 lọ kẹo có 2 loại :kẹo ngọt và kẹo chanh. các thanh kẹo được nhuộm màu xanh và màu vàng. Nếu 1/4 số kẹo vàng và 5/7 số kẹo xanh trong hộp là kẹo chanh. Hỏi tỷ lệ kẹo màu vàng và kẹo màu xanh trong hộp là bao nhiêu. Biết số kẹo ngọt và kẹo chanh bằng nhau.
1. Có 1 lọ kẹo chỉ có 2 màu : màu vàng và màu xanh. 1/4 số kẹo vàng và 5//6 số kẹo xanh là kẹo chanh, còn lại là kẹo cam( k nhớ cxac nhe ). Hỏi có bao nhiêu kẹo chanh, bao nhiêu kẹo cam. Biết số kẹo vàng vào kẹo xanh bằng nhau.

Bài này bạn nhớ nhầm đề thì phải !

2. Có 4 tất đỏ & 4 tất xanh, theo như mình nhớ lại thì đề bài hỏi xác suất để lấy đc 3 tất đỏ hoặc 3 tất xanh trong 4 lần lấy ngẫu nhiên biết rằng mỗi lần lấy xong lại bỏ chiếc tất vừa lấy ra vào đống tất ban đầu

Bài thứ 2 thì cũng tương đối khó.
Để lấy được 3 tất đỏ thì 4C3*4C1*4C1*4C1*4C1/8^4=1/4
hay siêu bội nCk(4,3) = 4C3*0.5^3*0.5 = 1/4
Tương tự, Để lấy được 3 tất xanh thì 4C3*4C1*4C1*4C1*4C1/8^4=1/4
Tổng = 1/2

đề chính xac nè bạn, có 1 anh thi rồi chỉ lại cho mình ah.
Có 1 lọ kẹo có 2 loại :kẹo ngọt và kẹo chanh. các thanh kẹo được nhuộm màu xanh và màu vàng. Nếu 1/4 số kẹo vàng và 5/7 số kẹo xanh trong hộp là kẹo chanh. Hỏi tỷ lệ kẹo màu vàng và kẹo màu xanh trong hộp là bao nhiêu. Biết số kẹo ngọt và kẹo chanh bằng nhau.
vàng/xanh=6/7 chưa đủ kí tự

Có bạn nào biết đề thi Giao dịch viên tại Vietinbank sẽ gồm những phần nào ko? IQ + Tiếng Anh + Kế toán, đúng ko các bạn?

Đúng rồi. Nếu làm bài kẹo vàng kẹo xanh thì ra 6/7. Cơ mà không có đáp án nào đúng cả =)))

Có câu này nữa nè:
Có 800 ứng viên tham gia thi tuyển vào các vị trí trong ngân hàng với 4 môn thi nhất định bao gồm: tín dụng, kế toán, Tiếng anh C, và Tiếng Anh B.Có 22% ứng viên phải thi tiếng Anh C và 74% không thi kế toán. Nếu có 190 ứng viên phải thi tiếng Anh B thì số ứng viên phải thi tín dụng nhiều hơn số ứng viên phải thi kế toán là bao nhiêu người?
a.36
b.50
c.12
d.18

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,909