Thảo luận luơng Vietcombank các chi nhánh của nhân viên mới

Tình hình là chuyện lương lậu luôn là đề tài muôn thuở của con người. Mà chuyện này lại là chuyện tế nhị không thể hỏi trực tiếp nên mí lên đây nhờ giúp đỡ, mình đang phân vân là không biết thu nhập ( bao gồm các khoản phụ cấp, tức là số tiền thực lĩnh hàng tháng í) của nhân viên tín dụng Vietcombank sau 2 tháng thử việc thì sẽ ntn, sau 1 năm, 3 năm và lâu năm sẽ như thế nào, mình nghe nói lương các ngân hàng hiện nay không có tăng lương theo thâm niên công tác mà tính bằng nhau hết cho tất cả nhân viên mới và cũ k biết có đúng không, bạn mình đang thử việc ở vietcombank Long An mỗi ngày 160 x 22 ngày ( vietcom nghỉ làm t7, cn) = 3,5tr/tháng nghe nói sau 2 tháng thử việc thì vào chính thức thu nhập được khoản gồm:

4tr1 lương cơ bản của hệ đại học
+400 phụ cấp xăng điện thoại
+ (50k x 22 ngày cơm= 1 tr)
+ 50% x 3,5tr lương kinh doanh
= tầm 7,2tr
sau 1 năm thì được hưởng 100% lương kinh doanh tức tổng thu nhập khoảng 9tr và hình như hok có tăng nữa k biết có đúng hok ( chuyện thưởng thì tùy chi nhánh hên sui nên k bàn ở đây). các bác có thông tin gì từ người quen hay chính bản thân ở các chi nhánh khác thì chia sẻ với nhé, nhớ nêu rõ tên chi nhánh trả lương để ae khỏi thắc mắc nhé !

VCB nay quá thảm rùi. lương dưới tỉnh thấp hơn trên Tp một tí. lương đại học trên này 4,7 tr. các phụ cấp y chang. riêng lương chức danh thì tín dụng nhỉnh hơn 200k đến 300k các vị trí khác. hết.vì lý do bảo mật ko tiết lộ tên chi nhánh.Nghe mấy anh chị truyền đạt lại là thưởng bắt đầu giảm từ cuối năm ngoái, lương nhân viên thử việc như vậy giảm hơn 1 tr so với năm trước.tình hình sắp áp KPI nhẹ nhẹ rùi. vì sếp mới là người bên viettin mà.Nhưng dù sao cũng là nhàn nhất so với các bank còn lại.

đợt trc còn 100k ăn trưa 1 ngày. giờ giảm còn 50k.
Các khoản khác thì mình k biết.

- - - Updated - - -

Như cuối năm rồi tình hình thưởng thế nào các bác? mà chắc fai tùy tình hình từng chi nhánh chứ nhỉ?

thử việc thì chỉ tiêu thế nào hả mn, với cả lương thử việc nữa :)

t nghĩ nếu thử việc giống như chủ thớt noi đó : 160k/ ngày làm việc.
chắc thử việc thì các khoản phụ cấp khác chưa có đâu.

Vietcom mà chỉ tiêu gì bạn, điểm khác nhau giữa ngân hàng lớn và ngân hàng là thế, k phải tự nhiên mà nó hot đâu bạn ( chỉ tiêu huy động khoảng tỷ 1 năm, còn cho vay thì k ;)))

Đó là CN hoạt động lâu năm rồi bạn ơi. một số CN mới đc thành lập thì ban đầu cũng gặp nhiều khó khăn tuy rằng thương hiệu vcb là ko fai bàn cãi. Nhưng ở các tỉnh họ tìm đến các NH có giá trị truyền thống và lâu đời ở đó trc tiên
Vietcom mà chỉ tiêu gì bạn, điểm khác nhau giữa ngân hàng lớn và ngân hàng là thế, k phải tự nhiên mà nó hot đâu bạn ( chỉ tiêu huy động khoảng tỷ 1 năm, còn cho vay thì k ;)))

t thử việc 160k/ ngày. CN t mới hoạt động nên cũng bị giao chỉ tiêu, mà chưa rõ thế nào. Dù gì, chỉ tiêu là 1 chuyện, hoàn thành hay k là chuyện khác.:)). Mà thử việc là 60 ngày làm việc, tức là gần 3 tháng nhé.

thử việc thì chỉ tiêu thế nào hả mn, với cả lương thử việc nữa :)

Thử việc thì chưa giao chỉ tiêu, lương thử việc thì như chủ thớt đã nói: 160k/ngày làm việc (đã bao gồm phụ cấp rồi :) ), thử việc 60 ngày làm việc.

Có chỉ tiêu đó bạn ơi, mấy Chi nhánh lớn như VCB CN HCM thì mình ko biết :D Sếp mới lên thay thì cơ chế cũng thay đổi :(

tình hình mấy vcber mới vào còn đói dài dài cỡ 3 tháng. cố gắng hen mấy bạn. tết này chắc cũng chẳng được bao nhiu đâu.nghe mấy anh chị kể lại thời vàng son 3,4 năm về trước, cứ 3 tháng lại thưởng mấy chục chai mà h thấy hẩm hiu quá. :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back
Bên trên