Thảo luận luơng Vietcombank các chi nhánh của nhân viên mới

Tình hình là chuyện lương lậu luôn là đề tài muôn thuở của con người. Mà chuyện này lại là chuyện tế nhị không thể hỏi trực tiếp nên mí lên đây nhờ giúp đỡ, mình đang phân vân là không biết thu nhập ( bao gồm các khoản phụ cấp, tức là số tiền thực lĩnh hàng tháng í) của nhân viên tín dụng Vietcombank sau 2 tháng thử việc thì sẽ ntn, sau 1 năm, 3 năm và lâu năm sẽ như thế nào, mình nghe nói lương các ngân hàng hiện nay không có tăng lương theo thâm niên công tác mà tính bằng nhau hết cho tất cả nhân viên mới và cũ k biết có đúng không, bạn mình đang thử việc ở vietcombank Long An mỗi ngày 160 x 22 ngày ( vietcom nghỉ làm t7, cn) = 3,5tr/tháng nghe nói sau 2 tháng thử việc thì vào chính thức thu nhập được khoản gồm:

4tr1 lương cơ bản của hệ đại học
+400 phụ cấp xăng điện thoại
+ (50k x 22 ngày cơm= 1 tr)
+ 50% x 3,5tr lương kinh doanh
= tầm 7,2tr
sau 1 năm thì được hưởng 100% lương kinh doanh tức tổng thu nhập khoảng 9tr và hình như hok có tăng nữa k biết có đúng hok ( chuyện thưởng thì tùy chi nhánh hên sui nên k bàn ở đây). các bác có thông tin gì từ người quen hay chính bản thân ở các chi nhánh khác thì chia sẻ với nhé, nhớ nêu rõ tên chi nhánh trả lương để ae khỏi thắc mắc nhé !

Ma ko biet sao thay luong vcb cug dau cao dau, ban minh lam VCB o HCM chuan bi len truong phong ma luong co 17 trd , so ra cac ngan hag khac cug ko thay vuot troi j

Ma ko biet sao thay luong vcb cug dau cao dau, ban minh lam VCB o HCM chuan bi len truong phong ma luong co 17 trd , so ra cac ngan hag khac cug ko thay vuot troi j
Trưởng phòng nào, chi nhánh nào nữa anh ak. Có người em biết làm phó phòng tín dụng lương khoảng 22, thưởng nữa thì thu nhập cũng khoảng 35-40tr rồi. Thi tuyển vị trí nhân viên của VCB hầu như ko có deal lương đâu anh ak, đều xuất phát từ đầu hết. Trừ khi anh thi vào chức danh trưởng, phó phòng.

sao nghe luong thay tham vay, monh lam TMCP kinh nghiem cung hon 5nam dag chuan bi thi tuyen VCB ma thay luong sao ma oai vay, luong minh gio cung gan 20trieu ma gio thay moi vo vietcom ma luon 6-7trd sao ma chiu noi troi hic,
Nếu anh thi nhân viên thì lương như thế hoặc tầm 10 tr là đúng còn thi phó phòng trở lên thì chắc không cần phải thi nghiệp vụ mà pv luôn và nên nhớ là lương 1 nhưng thu nhập 2 hoặc 2.5 anh nhá :).

VCB thưởng các dịp lễ tết khoảng tầm nhiu nhỉ ? có ai đc thưởng cụ thể chia sẻ với :p

Trưởng phòng nào, chi nhánh nào nữa anh ak. Có người em biết làm phó phòng tín dụng lương khoảng 22, thưởng nữa thì thu nhập cũng khoảng 35-40tr rồi. Thi tuyển vị trí nhân viên của VCB hầu như ko có deal lương đâu anh ak, đều xuất phát từ đầu hết. Trừ khi anh thi vào chức danh trưởng, phó phòng.
Chính xác luôn nhé, mình có quen 1-2 anh chị kinh nghiệm làm ngân hàng khác được 2-3 năm rồi nhưng thi vào VCB và xuất phát điểm lại từ đầu hết, nên đôi khi thấy vô VCB càng trẻ càng có lợi :(

Bây giờ VCB mới triển khai quy chế lương mới rồi, bây giờ lương không như trước nữa nhé mọi người.
quy chế KPI phải không bạn, ai làm nhiều mới được thưởng nhiều, ko chia đều thưởng cho cả bộ phận như hồi trước nữa :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên