Thảo luận kết quả thi tập trung Vietcombank ngày 28-7-2013

Tình hình là sáng và chiều nay, 23 chi nhánh của VCB đã tổ chức thi tập trung. Các bạn có bao nhiêu thắc mắc, ý kiến hay "nỗi niềm" gì cứ xả hết ra cho nhẹ người nhé. Mình thấy năm nay đề khó hơn năm trước, chẳng dính gì tới luật hay nghiệp vụ cả, làm bài không chắc chắn, Tiếng anh toàn từ mới (cái này mình ngu nên chấp nhận). Nói chung không hy vọng được gì rồi. Ai nhớ đề + đáp án tung lên trao đổi xem thế nào

có bạn nào nhớ qua đề nghiệp vụ không ,những đợt trước tớ thấy đề nghiệp vụ không đánh đố nhưng yêu cầu mình phải hiểu rõ về sản phẩm dịch vụ của vietcombank

(*) Ở đây chắc phần lớn là các bạn mới ra trường nhỉ. T.T bài teenager sai mất 2 câu, bài US bank sai mất 50% rùi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đúng là khả năng của mình còn hạn chế lắm, có tuột mất cơ hội thì cũng do bản thân cả thôi :

Có phải chỉ cần qua 5 điểm là được gọi phỏng vấn rồi ko các bạn? Đề tiếng anh mình 80% là làm lụi, chắc mình tiêu rồi. Nhiều câu còn điền nhầm đáp án nữa chứ hix hix
Không phải cứ qua 5 điểm là được gọi phỏng vấn đâu bạn ơi.Việc có được gọi phỏng vấn hay không tùy thuộc vào quyết định của giám đốc chi nhánh bạn ứng tuyển.Nếu giám đốc chọn vào phỏng vấn nhiều thì điểm thấp,chọn vào phỏng vấn ít thì điểm cao.Ngoài ra còn dành một số chỉ tiêu cho con cháu trong ngành(cái nào khỏi bàn cãi rồi he) và những người có ngoài hình nữa như cao to đẹp trai hay xinh gái dù rằng điểm thi của họ thấp.Đây là đặc thù ngành ngân hàng

Không phải cứ qua 5 điểm là được gọi phỏng vấn đâu bạn ơi.Việc có được gọi phỏng vấn hay không tùy thuộc vào quyết định của giám đốc chi nhánh bạn ứng tuyển.Nếu giám đốc chọn vào phỏng vấn nhiều thì điểm thấp,chọn vào phỏng vấn ít thì điểm cao.Ngoài ra còn dành một số chỉ tiêu cho con cháu trong ngành(cái nào khỏi bàn cãi rồi he) và những người có ngoài hình nữa như cao to đẹp trai hay xinh gái dù rằng điểm thi của họ thấp.Đây là đặc thù ngành ngân hàng
COCC dù điểm thấp vẫn được vào hả bạn? Dù mình biết danh sách PV do GĐ CN quyết định nhưng quan liêu thế này thì bất công lắm. Ví dụ là COCC điểm thấp vẫn dc PV, PV k tốt vẫn được xét vớt đi làm à? Gây họa ai chịu đây?

COCC dù điểm thấp vẫn được vào hả bạn? Dù mình biết danh sách PV do GĐ CN quyết định nhưng quan liêu thế này thì bất công lắm. Ví dụ là COCC điểm thấp vẫn dc PV, PV k tốt vẫn được xét vớt đi làm à? Gây họa ai chịu đây?
Hihi.Bạn ơi bạn nói COCC thì rộng quá.Ý mình chỉ là con cháu trong ngành thui.Tức những người có cha mẹ anh chị đang công tác ngành ngân hàng.Vì ngân hàng vốn dĩ là kinh doanh rủi ro.Nên ngân hàng thường ưu tiên tuyển con cháu trong ngành đó bạn.
Bạn cũng đường nghĩ con cháu trong ngành là đồng nghĩa với năng lực kém cõi nhé.Họ là những người thường đã được định hướng từ trước và thường xuyên được chia sẽ kinh nghiệm cũng như những tình huống xảy ra trong ngân hàng.Nên việc họ được ưu tiên cũng không gì quá đáng.
Nhưng bạn cũng đừng quá bi quan,Đây chỉ là số ít thôi bạn à.Và mình chứng là nhiều người không có người thân làm ngân hàng vẫn thi đỗ vào ngân hàng đó thôi.

Nếu ko vào được thì sao được gọi là COCC :| bạn thắc mắc ngây ngô nhỉ ?

Thi thì cứ thi thôi, quan tâm chuyện nội bộ của người khác làm gì vì có thay đổi được gì đâu. Hi vọng được vào vòng phỏng vấn :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,683
Thành viên mới nhất
sevnaliasmerch
Back
Bên trên