Thành viên mới làm quen

hi mọi người. e là Lĩnh, sv năm 2 học viện ngân hàng ah. rất vui khi cùng tham gia diễn đàn cũng mn, có gì ko pít mong mọi người chỉ giáo thêm :)

chào cả nhà! sau 1 buổi chiều lần mò trên mạng để kiếm việc làm thêm cho hè thì em mò ra đc web này, thấy rất bổ ích nên quyết định gắn bó dài dài. :p
em là Nguyễn Thanh Huyền, SN 1990, đang là SV năm 3(sắp sang năm 4 ạ) trường ĐH Thăng Long (có anh chị nào từng học trường em ko ạ?)
em là dân Vinh city ạ, có ai quen biết thì em vui lắm lắm :)
hy vọng tham gia diễn đàn sẽ đc học hỏi nhìu kinh nghịm quý báu để hành trang cho ngày ra trường thật tốt ạ.
nếu có ai có công việc parttime nào hay hay chỉ em với nhé. em đang mở shop quần áo online nhưng mún tìm thêm "hướng KD" mới ạ :)
chào cả nhà ah!!!!!

chào các bạn! lam wen nha

---------- Post added 06-24-2011 at 08:37 PM ----------

mình gần thi tuyển vào tín dụng của DIVB các chỉ d2m mình nên ôn bài thế nào?, phần nào nên xem kỷ

2! xin chào cả nhà, em là thành viên mới của ub, rất vui được làm quen với tất cả mọi người, mong được sự giúp đỡ và chỉ bảo của cả nhà:),

Em xin chào tất cả các anh chị. Em là Nga. Mới bước vào sinh viên năm cuối của trường đại học kinh tế khoa Tài Chính- Ngân Hàng. Chuyên ngành Tài chính Doanh Nghiệp. Em mới lần đầu tiên vào diễn đàn còn rất nhiều bỡ ngỡ, mong các anh chị giúp đỡ cho em. Em cảm ơn các anh chị rất nhiều.

---------- Post added 06-25-2011 at 08:45 PM ----------

Các anh chị ơi. Em hiện nay chỉ còn một học kỳ nữa thôi là đi thực tập rồi. Nhưng em vẫn chưa biết gì hết. Em học chuyên Ngành Tài Chính Doanh Nghiệp không phải Ngân hàng. Nhưng em ước mơ của em là trở thanh một nhân viên tín dụng của một Ngân Hàng nào đó( như Sacombank, Á Châu, Vietcombank, BIDV...), nhưng em không biết mình cần chuẩn bị những kỹ năng chuyên môn gì và những kỹ năng mềm gì nữa. Mong các anh chị có kinh nghiệm hãy chia sẻ giúp đỡ dùm em với. Em cảm ơn rất nhiều.

---------- Post added 06-25-2011 at 09:00 PM ----------

Em xin chào anh Hưng. Anh có thể tư vấn cho em một chút được không anh. Em cần phải chuẩn bị những kiến thức và kỹ năng gì để làm một nhân viên tín dụng vậy anh. Mà nghề đó có cực lắm không anh. Làm Ngân Hàng thì làm công việc gì thì tốt hả anh. Mà em học chuyên ngành Tài Chính Doanh NGhiệp. Không biết làm Ngân Hàng có tốt không nữa. Em xin lỗi vì hỏi hơi nhiều. Tại em mới vô diễn đàn có nhiều thắc mắc lắm.huhu

Hi Mr Hưng cùng thành viên của U&Bank
Mới dò dẫm lên trên này mà đã thấy có đồng nghiệp tại VIB rồi.
Em Phương BTR chào anh Hưng ạ! Bi h không làm BTR nữa nhưng vẫn công tác tại VIB. Hy vọng được học tập và chia sẻ nhiều khi tham gia Forum này! :) Chúc C.E.O điều hành Forum ngày càng lớn mạnh!

Em học năm 3, Đại Học Công Nghiệp TPHCM. UB hoạt động mạnh ở Hà Nội à, bùn quá đi, đề nghị mở rộng địa bàn ra TPHCM e "ben chon" với. :):):):)

^^! Mình là Giang Xuân Hùng sinh viên đang chờ tốt nghiệp Đại Học Kinh Tế Quốc Dân...
ai muốn làm quen hay giao lưu thì pm nik yahoo mình :minhcungnet

hi mọi người. e là Lĩnh, sv năm 2 học viện ngân hàng ah. rất vui khi cùng tham gia diễn đàn cũng mn, có gì ko pít mong mọi người chỉ giáo thêm :)

chào các bạn! lam wen nha

---------- Post added 06-24-2011 at 08:37 PM ----------

mình gần thi tuyển vào tín dụng của DIVB các chỉ d2m mình nên ôn bài thế nào?, phần nào nên xem kỷ

Em xin chào tất cả các anh chị. Em là Nga. Mới bước vào sinh viên năm cuối của trường đại học kinh tế khoa Tài Chính- Ngân Hàng. Chuyên ngành Tài chính Doanh Nghiệp. Em mới lần đầu tiên vào diễn đàn còn rất nhiều bỡ ngỡ, mong các anh chị giúp đỡ cho em. Em cảm ơn các anh chị rất nhiều.

Hi Mr Hưng cùng thành viên của U&Bank
Mới dò dẫm lên trên này mà đã thấy có đồng nghiệp tại VIB rồi.
Em Phương BTR chào anh Hưng ạ! Bi h không làm BTR nữa nhưng vẫn công tác tại VIB. Hy vọng được học tập và chia sẻ nhiều khi tham gia Forum này! :) Chúc C.E.O điều hành Forum ngày càng lớn mạnh!

^^! Mình là Giang Xuân Hùng sinh viên đang chờ tốt nghiệp Đại Học Kinh Tế Quốc Dân...
ai muốn làm quen hay giao lưu thì pm nik yahoo mình :minhcungnet

Chào mừng tất cả các bạn đã đến với gia đình UB
Chúc các bạn sẽ có thời gian bổ ích trên UB và có những đóng góp cũng như chia sẻ cùng UB

Em học năm 3, Đại Học Công Nghiệp TPHCM. UB hoạt động mạnh ở Hà Nội à, bùn quá đi, đề nghị mở rộng địa bàn ra TPHCM e "ben chon" với. :):):):)

Bạn sẽ là một trong các nhân tốt góp phần phát triển cộng đồng UB khu vực phía trong đấy ^^
Anyway, chào mừng bạn đã là thành viên của gia đình UB
Chúc bạn sẽ có thời gian bổ ích trên UB và có những đóng góp cũng như chia sẻ cùng UB

---------- Post added 06-25-2011 at 08:45 PM ----------

Các anh chị ơi. Em hiện nay chỉ còn một học kỳ nữa thôi là đi thực tập rồi. Nhưng em vẫn chưa biết gì hết. Em học chuyên Ngành Tài Chính Doanh Nghiệp không phải Ngân hàng. Nhưng em ước mơ của em là trở thanh một nhân viên tín dụng của một Ngân Hàng nào đó( như Sacombank, Á Châu, Vietcombank, BIDV...), nhưng em không biết mình cần chuẩn bị những kỹ năng chuyên môn gì và những kỹ năng mềm gì nữa. Mong các anh chị có kinh nghiệm hãy chia sẻ giúp đỡ dùm em với. Em cảm ơn rất nhiều.

---------- Post added 06-25-2011 at 09:00 PM ----------

Em xin chào anh Hưng. Anh có thể tư vấn cho em một chút được không anh. Em cần phải chuẩn bị những kiến thức và kỹ năng gì để làm một nhân viên tín dụng vậy anh. Mà nghề đó có cực lắm không anh. Làm Ngân Hàng thì làm công việc gì thì tốt hả anh. Mà em học chuyên ngành Tài Chính Doanh NGhiệp. Không biết làm Ngân Hàng có tốt không nữa. Em xin lỗi vì hỏi hơi nhiều. Tại em mới vô diễn đàn có nhiều thắc mắc lắm.huhu

Hi em, chị trước đây cũng học KTQD ngày TCDN, hiện tại chị đang làm NVTD DN cho ACB . Nhìn chung thì ngành TCDN ra làm TD thì không có điểm gì khó khăn hơn ngành NH. Thậm chí đc đào tạo chuyên sâu về TCDN còn có thể có lợi thế hơn, nên em cứ yên tâm chuyện này đi.

Kĩ năng mềm là vô cùng quan trọng đối với NV QHKH ( TD) , thế nên trước khi đi làm em có thể tham gia vài lớp học về các skills này như kỹ năng bán hàng, kỹ năng thuyết phục, kỹ năng giao tiếp, làm việc nhóm,...

Ngoài ra thì bằng trường KTQD khi nộp hồ sơ cũng đc đánh giá cao. Em yên tâm vấn đề này vì trường m đào tạo cũng tốt. Cố gắng học 1 năm nữa lấy cái bằng giỏi thì dễ xin vào VCB, BIDV,.. hơn :D , còn các NH còn lại k quan trọng giỏi khá đâu ;-) .

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên