Tháng 3, mùa của sự ra đi.

Chỉ có đi người ta mới nhận thấy chỗ cũ có gì hay, thời gian đầu khi nhảy là sự cảm nhận rõ nét nhất, nhưng đã ra đi thì đừng hối hận, và đi thì đừng bao h đóng cánh cửa quay lại
Good luck, bankers !!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Chủ top nói cũng đúng! Đi hay ở đều đánh đổi cả, mình cũng vừa nghỉ và chuyển sag NH khác nên khá hiểu tâm trạng ng đi, họ cũng vì muốn tìm dc 1 môi trường khác tốt hơn (ít ra là theo họ kỳ vọng), cũng buồn và lưỡng lự lắm! 1 khi đã nhen nhóm suy nghĩ muốn đi thì cũng đến lúc đi rồi...

Mình làm ở 1 bank lớn, trc cũng nhảy nhót nhiều lắm, nhận ra là chăn nào cũng có rận, quan trọng là tự mình hài lòng, nghề ngân hàng ko giàu đc, cũng chả có tài năng để phấn đấu lên sếp,làm sao cho thanh thản thôi

Em cũng đang trong trạng thái của 1 người chuẩn bị sang chỗ mới. Bank hiện tại là 1 trong Big4, đi đâu kể chuyện ai cũng bảo sao hâm thế, sao dại thế :)
Nhưng trong chăn mới biết chăn có rận, hiện tại cv áp lực, chỉ tiêu thì cao mà lương thì thấp (k được bằng các chi nhánh khác). Sang chỗ mới tuy bank cổ phần ngoài nhỏ hơn nhưng lại là người của HO, k có áp lực doanh số và tổng thu nhập tính ra cao hơn nhiều. Môi trường thì chưa làm chưa biết nhưng chỉ dựa vào những cái hơn ở trên thì quyết định dứt áo ra đi thôi.

Từng chứng kiến nhiều đồng nghiệp ra đi, lý do thì muôn vàn, người thì chuyển quan bank khác lên chức, tăng lương.. người thì sang mảng khác làm ở doanh nghiệp, người làm cho công ty của nhà... Cũng có người sau 1 thời gian ra đi lại quay về chắc là môi trường mới không bằng chỗ cũ, nhưng quay về rồi thì cũng không khá hơn xưa nhưng họ đành chấp nhận.
Những người ra đi để lại khoảng trống thiếu hụt nhân sự làm cho người ở lại thêm áp lực, thêm nhiều việc trong khi sếp thì cũng loay hoay tuyển người, nhưng kiếm được người tài, hợp cách làm việc với sếp đâu dễ, thế là sếp cũng loay hoay tìm cách giữ chân người cũ nhưng cũng khó giữ chân vì nhiều yếu tố như lương, thưởng, tăng chức.v.v.
Nhân sự ngân hàng rồi cũng chỉ là chuyển từ bank này sang bank khác, có người mới về bank mới, lại nhận thấy không bằng môi trường cũ, các phòng ban không quen được như đang làm chỗ cũ, chê tới chê lui hệ thống, con người nhưng rồi cũng có nhảy tiếp được.
Có người đang làm nhân viên ở bank cũ được offer qua vị trí sếp ở 1 bank khác tuy nhỏ hơn nhưng chức cao hơn, lương cao hơn nhưng liệu có đảm đương nổi vị trí đó không, căn bản vẫn phải biết mình biết ta biết sức mình ở đâu đừng vì lời chào mời tăng chức, tăng lương để ra đi rồi sau này quay về cũng khó, về rồi làm việc cũng khó được như xưa.

Chào các anh chị, em là Sv cũng mới ra trường đc gần 1 năm, sau khi tốt nghiệp thì cũng kịp vào làm ở một NH vị trí QHKH. Tuy nhiên chỉ sau 6 tháng thử việc rồi học việc em đã chủ động xin nghỉ với một lý do mà dân tín dụng ai cũng biết đó là kết quả kinh doanh không được tốt. Sau đó em có nộp CV ở một số NH khác tuy nhiên chỉ đến vòng PV là em lại không được nhận mặc dù thực sự là em nghĩ mình đủ tự tin. Các anh chị có kinh nghiệm nhảy việc nhiều cho em hỏi khi nộp CV cũng như đi pv trong TH của em thì nên trả lời thế nào khi đc hỏi "tại sao em nghỉ việc ở NH cũ", vì NH trc đây em làm là một môi trường cũng khá ổn trong hệ thống. Em cảm ơn ac!

xin phép chủ thớt nhân có topic mua chia tay này, và cũng đang vào mùa rồi, nên cho mình đăng tin tuyển RM KHDN của Martimebank khu vực Hà Nội, kinh nghiệm NH từ 1-2 năm, lương thỏa thuận. các mem nào có nhu cầu thì inbox mình nhé

Em cũng đang trong trạng thái của 1 người chuẩn bị sang chỗ mới. Bank hiện tại là 1 trong Big4, đi đâu kể chuyện ai cũng bảo sao hâm thế, sao dại thế :)
Nhưng trong chăn mới biết chăn có rận, hiện tại cv áp lực, chỉ tiêu thì cao mà lương thì thấp (k được bằng các chi nhánh khác). Sang chỗ mới tuy bank cổ phần ngoài nhỏ hơn nhưng lại là người của HO, k có áp lực doanh số và tổng thu nhập tính ra cao hơn nhiều. Môi trường thì chưa làm chưa biết nhưng chỉ dựa vào những cái hơn ở trên thì quyết định dứt áo ra đi thôi.
Có lên nha bạn. Mình cũng ủng hộ bạn, me too

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back