Thắc mắc của sinh viên năm cuối

duongmai

Thành viên
Chào các anh chị,
em là 1 sinh viên năm 4 của 1 trường đại học vừa ở SG, điểm cũng thuốc mức khá thôi... Bây giờ trường top thì nhiều, các bạn cụng điểm thật cao. NHiều khi chỉ nhìn danh sách các trường thực tập của 1 vài NH chọn, ko có trường mình, em cũng buồn. Chỉ là xin thực tập thôi, em cũng thấy khấ vất vả. Em vừa thi thực tập ở sacombank làm cũng tốt, cuối cùng cũng out... Em muốn hỏi anh chị là thực tập ở NH là tùy đợt người ta tuyển mình thi vô rồi được, hay còn cách nào xin thực tập nữa ko ạ..? Hay cầm giấy giới thiệu nhà trường đi đến 1 vài chi nhánh và hỏi??? ( bạn em bảo thế, hihi )
Xem chừng mơ ước thành GDV của em cũng phải cố gắng nhiều thật nhiều rồi :(
NH giờ khó thật, :(

Xách hồ sơ lên vài đi trực tiếp đến các chi nhánh để hiện thực giấc mơ của em :). đừng sợ bố con thằng nào cả :). Chúc em may mắn :))

Mình sv năm cuối, đang thực tập và cũng ở SG luôn. Mình cũng tự vác hồ sơ đi xin ở các chi nhánh, PGD mất gần 3 ngày thì cũng có chỗ nhận:). Mình còn có thằng bạn thực tập ở ACB, nó vào NH rồi lên thẳng lầu 1 vào phòng GĐ luôn, xin thực tập mà còn không mang theo bất kỳ giấy tờ hồ sơ gì (đương nhiên là ngoại trừ giấy tờ tùy thân) và thực tế là được nhận thực tập luôn, nó đang thực tập mảng telesales, lâu lâu kiếm được hợp đồng là được chia %;). Nói chung là bạn đừng sợ gì hết, cứ xách hồ sơ lên và đi thôi!:D

Mình sv năm cuối, đang thực tập và cũng ở SG luôn. Mình cũng tự vác hồ sơ đi xin ở các chi nhánh, PGD mất gần 3 ngày thì cũng có chỗ nhận:). Mình còn có thằng bạn thực tập ở ACB, nó vào NH rồi lên thẳng lầu 1 vào phòng GĐ luôn, xin thực tập mà còn không mang theo bất kỳ giấy tờ hồ sơ gì (đương nhiên là ngoại trừ giấy tờ tùy thân) và thực tế là được nhận thực tập luôn, nó đang thực tập mảng telesales, lâu lâu kiếm được hợp đồng là được chia %;). Nói chung là bạn đừng sợ gì hết, cứ xách hồ sơ lên và đi thôi!:D
có phải COCC ko nhỉ :D

có phải COCC ko nhỉ :D
không phải đâu anh ơi! Nó tự xin đó anh, nó đã lập một danh sách các PGD để đi xin rồi nhưng vào đây là được luôn. Mà anh giám đốc đó trẻ lắm:D! Em thấy nó kể anh ý cũng hỏi như kiểu phỏng vấn ý, được cái nó dân thành phố nên nhanh nhen, tự tin nên được nhận thôi ạ.:)

mình thấy bạn của bạn cũng hên nữa! bây giờ vào gặp tầm cỡ trưởng phòng trở lên là phải qua bàn lễ tân rồi, đâu gặp GĐ dễ như vậy đc :D

Xách hồ sơ lên vài đi trực tiếp đến các chi nhánh để hiện thực giấc mơ của em :). đừng sợ bố con thằng nào cả :). Chúc em may mắn :))
dạ, em có động lực rồi ạ, t1 này em sẽ xách hồ sơ đi lòng vòng gần nhà xem sao, cụng nhiều NH phết :)

Cám ơn bạn nha :) . t1 này mình thực tập, tính về quê cho ổn mà cố vấn biểu chỉ cho thực tập bán kính 200km, thế là ko nới dựa dẫm ở SG, mình sẽ fai vác hồ sơ đi vòng vòng :(... Hy vọng hên như bạn, hihi

dạ, em có động lực rồi ạ, t1 này em sẽ xách hồ sơ đi lòng vòng gần nhà xem sao, cụng nhiều NH phết :)
Chào bạn duongmai. Cách của các bạn trên cmt mình thấy rất thực tế đó, thực ra đầu tháng 12 bạn đi xin thực tập là được rồi. nếu tự tin và chuẩn bị kĩ thì nên đến thẳng chi nhánh luôn vì nếu đc thực tập ở đó thì công việc sẽ nhiều hơn, khi đi nhớ ăn mặc đẹp một tím trang điểm nhẹ và cũng chuẩn bị tâm lí khi có vài NH từ chối mình nhưng thất bại là mẹ của thành công, Mình chúc bạn sẽ gặp được NH mà bạn thích và sẽ trờ thành nhân viên chính thức của NH sau khi thực tập xong

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,566
Thành viên mới nhất
nganhuynh130806
Back
Bên trên