Test IQ Thực tập sinh Techcombank 2015

Mình chia sẻ một tý về test IQ của Techcombank 2015 vì mình thấy nhiều bạn như mình cần biết.
Đầu tiên, 1 chị nhân sự sẽ giới thiệu sơ lược về chương trình. Nếu các bạn có khả năng hoạt náo, quản trò thì nên "xung phong" để lấy điểm hé. Ngoài ra, (cái này chắc chắn phải có) là nên tìm hiểu chút về Techcom nha. :)
Sau đó là trả lời thắc mắc, và phần mong đợi là test IQ. :)
Test trong vòng 20 phút 20 câu (đa số là IQ hình ảnh)- chỉ cần bút (ko máy tính), người ta sẽ phát giấy nháp cho các bạn.( trắc nghiệm và điền vào chỗ trống).
Dạng câu hỏi :
1.Tìm hình thích hợp điền vào chỗ trống.
2.Chọn hình khác loại.
3.Điền số tiếp theo (có quy luật).
4.Tình toán nhanh (câu này mình nhớ là 1 người có 7,2 triệu, họ xài 4/9 số tiền, sau đó lại tiêu 0.375 số tiền mang theo, cuối cùng là trả thêm 1,2 triệu. Hỏi họ còn bao nhiêu tiền).
5.Cho hình (rất là rối) rồi đếm cạnh.

Mình note lại vài ý đó, mong các bạn sẽ chuẩn bị tốt nha. Mai mình đi PV nhóm (hồi hộp :( ) -----Hy vọng và chiến thắng----

Bạn ơi, vòng 1 thi viết chỉ test iq thôi hả? Không có nghiệp vụ hay hiểu biết chung à :)

ủa sao mình tưởng thi tổng hợp hết ( gồm IQ TA Nghiệp Vụ kiến thuwcss XH...) chứ nhỉ ? hic hic t7 mình đi test, hồi hộp quá

cho mình hỏi chút, thi Test xong về nhà đợi kết quả Test rồi mới thi phỏng vấn nhóm đúng không bạn.
Tại mình thấy thi vòng 1, rồi ngày hôm sau thi vòng 2 luôn.

@Hư Trúc: Lâu ko thì có kết quả c ơi :3 mà nó báo là qua vòng test, có kèm luôn điểm bài test của mình không :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên