Techcombank Techcombank tuyển dụng Giao dịch viên tại Hà Nội [24.03.2013]

SME là làm về mảng Khách hàng doanh nghiệp bạn ạ, huy động nhiều lắm. Toàn tiền tỷ thôi. Ở các ngân hàng SME đều như vậy chứ không riêng gì Tech. Nếu bạn nghĩ có khả năng làm được thì hẵng làm. Chắc chắn làm cái đấy là sẽ áp lực rồi. Nhưng nếu để làm cho biết môi trường thì cứ làm, sau đấy mình ko huy động được vẫn bị out ra thôi, nhưng được cái là thời gian đấy mình được cọ xát.

Dạ, tại có người quen bảo cứ làm hồ sơ rồi thi vào đi, cũng đã nghĩ tới áp lực vì là thực trạng chung bây giờ
Nhưng k nghĩ ....
Vì hiện tại, nhà cũng đang muốn vào Nhà nước làm, bên Kho bạc, mảng CNTT
Hình như trên trang chủ Bộ Công Thương cũng đăng tin tuyển dụng đó ạ. Kiến thức + kinh nghiệm coi như = 0
Mà đọc qua quy chế thi, chắc e xỉu quá, hơn cả thi ĐH rồi,
Em mới ra trường, thất nghiệp 8 tháng, h cảm giác cứ sợ sợ đi phỏng vấn, rồi k có kiến thức, k tự tin. Chán quá

Em mới tham gia diễn đàn, cũng đang thấy bên TechcomBank tuyển vài vị trí
Các anh chị cho e hỏi vị trí "Chuyên viên phát triẻn sản phẩm - gói SME" công việc chính trong TCB là gì ạ? Em là sinh viên mới ra trường, lại là bên Kinh tế. Không biết thi có khó không ạ ?
Em là nam ạ, sn89. Em sợ k thi được, rồi k đúng ngành học + vào áp lực.

//Anh chị nào hiểu rõ làm ơn giúp em, cho em xin yahoo hoặc email để trao đổi thêm k ạ :. Cho em cảm ơn nhiều ạ !
CV phát triển SP SME công việc chủ yếu là xây dựng và cải tiến các sản phẩm dành cho KHDN vừa và nhỏ, bao gồm tiền gửi, tín dụng và một số dịch vụ thu phí
Nếu bạn chưa từng có kinh nghiệm làm bank, đặc biệt mảng sme thhì mình nghĩ bạn không nên apply vị trí này vì nó yêu cầu kinh nghiệm thực tế khá nhiều, hơn nữa, để làm tốt đuợc thì cũng cần có những hiểu biết nhất định về ưu, nhuợc điểm, các hạn chế khi bán các sp của KHDN nữa. PTSP-SME chủ yếu là lấy nguời đã từng làm QHKHDN thui bạn ạ :)

SME là làm về mảng Khách hàng doanh nghiệp bạn ạ, huy động nhiều lắm. Toàn tiền tỷ thôi. Ở các ngân hàng SME đều như vậy chứ không riêng gì Tech. Nếu bạn nghĩ có khả năng làm được thì hẵng làm. Chắc chắn làm cái đấy là sẽ áp lực rồi. Nhưng nếu để làm cho biết môi trường thì cứ làm, sau đấy mình ko huy động được vẫn bị out ra thôi, nhưng được cái là thời gian đấy mình được cọ xát.

Cái này là bạn nhầm với CVKHDN SME - RM ùi. DN mà, cái j cũng tính bằng tỷ ấy :(. Nhưng nguợc lại, với các bạn thích phân tích BCTC, khả năng đọc hồ sơ tốt, hoặc định huớng lên tái TĐ thì vị trí này sẽ học hỏi đuợc rất nhiều đấy ;). Thật ra áp lực về huy động của SME thấp hơn của các nhân đấy, vì cả phòng, chỉ cần 1 KH "ngon" thui là ok ùi, phòng mềnh jo đang có huy động chủ yếu là ở 2KH to bự nè :D

có bạn nào được Tech thông báo trúng tuyển chưa.Hay lại bặt vô âm tín như bao lần tuyển dụng khác :)) Phong cách tuyển dụng thành truyền thống của Tech rồi :))

sao mình đã điền đầy đủ thong tin vào mẫu r và ấn vào hoàn tất hồ sơ rồi mà khi nộp trực tuyến vẫn hiển thị hồ sơ chưa hoàn tât là sao mọi người ?

Mình cũng bị thế. Có một số thông tin như : vị trí đã ứng tuyển trc đây, số hộ chiếu, số điểm TOEFL, IELTS,... ở trong dấu sao (TT bắt buộc) mà mình ko có, vậy sao để hoàn tất nhỉ? Bác nào có kinh nghiệm giúp đỡ vụ này với. Tech sao không làm giống MB nhỉ [-(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,532
Thành viên mới nhất
youhuihuodog994
Back
Bên trên