Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

Em chào anh! Em vừa biết kết quả xong, em trượt rùi anh ạ:(( Coi như đây là bài học thui, nhưng em buồn nhất là không được làm việc cùng với anh:(

Anh nghĩ là mảng em tranh cử có quá nhiều ứng viên thôi.
Thế đã bao giờ em nghĩ mình có gì khác biệt hơn hẳn để thể hiện trong công việc không, để loại trừ cái cạnh tranh kia chẳng hạn :)

---------- Post added 20-11-2011 at 02:37 PM ----------

em vừa có kết quả thi viết của Tech đợt thực tập sinh ngoài HN.
Cbi pvan vòng 3 anh ạ. Anh có chút kinh nghiệm hay biết cách thức pvan như thế nào có thể gợi ý cho em 1 chút để em ôn tập tốt hơn đc ko anh?
Thk a nhiều ạ :D

Anh trả lời lần thứ 3 rồi, anh không có em ạ.

có ai được gọi đi test và pv vào ngày mai tại hcm, vị trí gdv hem, ai có kn share cho mình với, chưa biết je`.hxhx

Anh có đang trực tiếp tuyển 2 cán bộ QA, QC nhưng cần có kinh nghiệm.
---> mình quan tâm đến thông tin này, yêu cầu cụ thể?
mình có làm trong linh vực này khá lâu (7 năm)
Cho mình thêm thông tin nhé! many thanks!

Đợt này Tech tuyển mà mình gửi CV nhiều lần mà không thấy hồi âm . Chắc thi nhiều quá lên phong nhân sự quen rồi không trả lời mail . Buồn qua đi .

mình mới đi test zới pv ngày hôm qua, vị trí gdv tại hcm nà. ai có đi thi thì vào điểm danh nào.^^

H được gọi chiều đi kí offer rùi nè, vui quá cả nhà ạ!!!

chị ơi, cho em hỏi tí, e đc hỏi ngày có thể bắt đầu đi làm, e trả lời là 28/11, vậy trước ngày mình đi làm sẽ đc gọi lên kí offer hả chị? khi đó mình sẽ biết mình làm ở chi nhánh hay PGD nào phải ko chị?

Hi mọi người! mình là mem mới, tiếc là mình không biết dc website này sớm hơn cũng như không đọc dc toptic này sớm hơn nữa...
Nói chung sau khi mình đọc từ trang 1 đến 26 thì mình cảm thấy an ủi và tự tin hơn rất nhiều trên con đường học hành của mình ah.
Hiện mình là sinh viên văn bằng 2 ngành Ngân hàng của Trường ĐH Kinh Tế TPHCM, mình đang chuẩn bị làm luận văn tốt nghiệp và hiện đang tìm ngân hàng để thực tập.
Công việc hiện này của mình thì thời gian tự do vì mình là nhân viên mua hàng cho công ty của ba mẹ mình ở Sóc Trăng. Mình mua hàng ở TP Hồ Chí Minh rồi chuyển hàng về đó. Một số mảng hàng mà ở dưới không có đại lý.
Hôm nay nên thì thấy thông tin tuyển thực tập sinh của vài ngân hàng đã hết hạn nộp rồi, ko biết sắp tới còn ngân hàng nào tuyển nữa ko vì mình bận lo tiệc cưới và đi hưởng tuần trăng mật nên ko kịp cập nhật thông tin. Mà Trường mình hệ văn bằng 2 thì chưa phổ biến đi thực tập.
Rất mong dc mọi người giúp đỡ. Hiện nay điểm trung bình của mình là 7,3 chưa rớt môn nào.
Ai có thông tin tuyển thực tập sinh thì pm cho mình nhé! cảm ơn nhiều!
Email của mình là lytongoc0127@yahoo.com
Chúc mọi người luôn vui vẻ!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ủa bạn xe kết quả đậu rớt ở đâu vậy bạn.sao mình chờ mãi mà không thấy thông báo gì cả

---------- Post added 24-11-2011 at 11:09 PM ----------

Mình cũng trượt nè bạn ơi, hi vọng rất nhiều được làm ở Tech.... tiếp tục cố gắng vậy. :(
ủa bạn xem kết quả đậu rớt ở đâu vậy bạn.mình chơdf mãi mà chưa thấy kết quả đâu cả

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,646
Thành viên mới nhất
toxicholocaustm
Back
Bên trên