Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

thứ hai vừa rồi e vừa đi phỏng vấn tech về )vị trí quan hệ khách hàng doanh nghiệp vừa và nhỏ). chị ấy bảo là được vào tiếp vòng 2 (cụ thể chưa rõ lịch, chắc là 1-2 tuần nữa ), c ấy có vẻ ok hết mấy kiến thức nghiệp vụ lý thuyết của e nhưng bảo e về suy nghĩ về những kiến thức thực tế (khi bị áp doanh số mà mình chẳng có mối quan hệ gì hết thì làm thế nào). các anh chị cho e ý kiến với :D

http://ub.com.vn/threads/1558-Huong...ch-thuc-tiep-can-khach-hang-moi#axzz1S4RivdQj
http://ub.com.vn/forums/110-Sales-S...e-Chu-de-Bai-viet-8-27-span-VSa#axzz1S4RivdQj

Hy vọng 2 topic trên sẽ giúp ích được nhiều cho bạn nhé! ;)

Nhân tiện mình hỏi chút, chị phỏng vấn bạn ở vị trí chuyên viên khách hàng SME tên là gì vậy :)

thứ hai vừa rồi e vừa đi phỏng vấn tech về )vị trí quan hệ khách hàng doanh nghiệp vừa và nhỏ). chị ấy bảo là được vào tiếp vòng 2 (cụ thể chưa rõ lịch, chắc là 1-2 tuần nữa ), c ấy có vẻ ok hết mấy kiến thức nghiệp vụ lý thuyết của e nhưng bảo e về suy nghĩ về những kiến thức thực tế (khi bị áp doanh số mà mình chẳng có mối quan hệ gì hết thì làm thế nào). các anh chị cho e ý kiến với :D
bạn nộp vào hội sở hay chi nhánh vậy? mình nộp ở chi nhánh VP mà chưa thấy gì cả :D

Anh Quách tĩnh có thể cho e biết email của anh ko hoặc có bạn nào biết email của anh quách tĩnh thì chi jup mih voi.

Chào anh Quách Tĩnh
Em là sinh viên tốt nghiệp tháng 10/2010 chuyên ngành Tài Chính Ngân Hàng của trường CĐ Tài Chính Hải Quan
Em có vào web của techcombank nhưng thấy tuyển dụng toàn là năm 2010. Em muốn hỏi anh là hiện tại có công việc nào phù hợp với bằng cấp của em không.
Em đã có kinh nghiệp sale khoang 6 tháng của cty nệm Kymdan.
Mong anh có thể chia sẻ cho em chút thông tin.
Email của em: vuongtrian116@gmail.com

Chào anh Quách Tĩnh
Em là sinh viên tốt nghiệp tháng 10/2010 chuyên ngành Tài Chính Ngân Hàng của trường CĐ Tài Chính Hải Quan
Em có vào web của techcombank nhưng thấy tuyển dụng toàn là năm 2010. Em muốn hỏi anh là hiện tại có công việc nào phù hợp với bằng cấp của em không.
Em đã có kinh nghiệp sale khoang 6 tháng của cty nệm Kymdan.
Mong anh có thể chia sẻ cho em chút thông tin.
Email của em: vuongtrian116@gmail.com

Chào em,
Anh chưa hiểu ý em tuyển dụng toàn 2010 là sao? Em không nhầm đấy chứ, em xem lại xem :)

Em mới ứng tuyển vị trí GDV tại TECH ở Hà Nội, hum sau em lại thấy TECH tuyển CV QHKH ở Vĩnh Phúc nên lại gửi CV tiếp. Liệu gửi 2 vị trí khác nhau như vậy được không hả anh? Vì e thấy 1 số bạn bỉu 1 ngân hàng mình chỉ nên ứng tuyển 1 vị trí thui à> Thanks anh!

Mình nghĩ là ko sao đâu phương ạ. Bạn lại còn nộp 2 vị trí ở 2 tỉnh khác nhau. Mình nộp techcombank 2 vị trí đỗ một và trượt một nè. Mình đã đi pv cả 2 vị trí, cả 2 vị trí đều vào đến vòng 3. Giờ đã ký hợp đồng thử việc với vị trí đô. Có thấy bị sao đâu. Cố lên cơ hội là của bạn mà

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back
Bên trên