Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

Em chào anh Quách Tĩnh. Em học khoa Toán kinh tế của trường đại học Kinh tế quốc dân. Nhiều anh chị khóa trước của em bảo ngành của e có thể apply vào các vị trí quản lý rủi ro hoặc giám sát tín dụng. Vậy e muốn apply vào ngân hàng thì có cần nhất thiết phải có một chứng chỉ hoặc bằng cấp gì về ngân hàng tài chính không ah :D

Bạn ơi, cho mình hỏi, mình học chuyên ngành về ngân hàng nhưng mình ko bít nhìu về thanh toán quốc tế thì mình có nên apply vào vị trí này ko?

a quách tĩnh ơi, e cũng như rất nhiều bạn thực tập sinh 2012 đã trải qua 4 vòng để được vào tech.Vậy nên mong a giúp bọn e được biết về cơ hội làm việc sau này có cao không ah?và bọn e sẽ được phân công làm o chi nhánh đang thực tập hay chi nhánh khác ah?lúc e phỏng vấn vòng 3 ở 1 chi nhánh nhưng sau lại được phân thực tập ở chi nhánh khác ạ

Đọc 29 page đến h mình thấy rất bổ ích, mình cũng đag xin vào Tech ở HN nhưng là nhờ có 1 chút quen biết, mình học DHDL Đông Đô khoa Quản trị KD, mình từng làm việc 2 năm cho 1 công ty Xây lắp điện, vì là Cty nhỏ nên làm nhiều lĩnh vực khác nhau, khi thì là NV Kinh doanh, khi thì là Thủ Kho quản lý hàng hóa, đôi khi cũng lập báo cáo Thuế, đồng thời mình cũng là Tư vấn viên Bảo hiểm và làm cho Taxi Mai Linh ở vị trí Kinh Doanh trong 1 time ngắn nên kiến thức về N.H của mình ko nhiều,nếu đc tuyển vào Tech chắc chắn mình phải đi học thêm Nghiệp vụ về N.H. Cho mình xin phép đc hỏi với những kinh nghiệm làm việc như trên thì mình làm ở vị trí nào là phù hợp ( mình ko muốn làm ở vị trí mà phải chịu nh về áp lực Doanh số lắm) vì nói thật mình cũng sắp lập gia đình nên muốn tìm 1 công việc ổn định 1 chút. thanksssss.Mình là boy

Za. lan dau tien tham ra dien dan .ve moi mat nhu ngoai hinh ,giao tiep ' va kinh nghiem e deu thieu va kem ' ...len chi biet am tham` , lang le ... chu y cac anh chi di trc va em mong dc hoc hoi ...

Chào mọi người !

Mình là sinh viên năm 3 và vừa xin vào vị trí chuyên viên POS tại Techcombank
Họ gọi đi phỏng vấn ngày 21/2/2012. thứ 3 đấy.
Mong mọi ng cho lời khuyên. mình nên chuẩn bị như thế nào là tốt nhất

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back