Techcombank sa thải 2000 CBNV?

CÁc bác có tin gì về vụ mới thay TGĐ của Techcombank ko? Nghe nói bác Simon Morris ko làm TGĐ nữa?

Sao nhân viên STB lại qua Tech nhỉ, nếu là trao đổi nhân viên thì phải công bằng chứ???

Thì tướng đã đi dĩ nhiên những lính cũ có liên quan không thể ở được. Phải ra đi thôi. Nếu tình hình STB và EIB sáp nhập hay hợp nhất thì sẽ có biến động về nhân sự cấp cao nữa.

Như NH bạn mình (OCB) khi ông TVT về làm TGĐ ổng thay hết dàn lãnh đạo cũ, bây giờ hầu như là người mới không à, và sẽ tiếp tục thay cho đến khi hết. Do tình hình nhân sự không đủ nên chưa thay hết chứ chính sách của ổng là thay hết đó. Thời đó OCB tuyển lãnh đạo nhiều hơn tuyển nhân viên.
Nghe nói Giám đốc nhân sự bên đó cũng ghê gớm lắm, có chi nhánh 2 năm thay 4 giám đốc, vì không làm nổi với chính sách của OCB.
Không biết trong box có bạn nào làm ở OCB không vậy? Có thể xác minh thông tin này.

Tech thay TGĐ thì có thể lại phải cơ cấu nhân sự nữa.

Hic, mình cũng nghe tin này, k bít là số lượng người sa thải là bao nhiêu. Khổ thân các bạn Techer, làm việc áp lực mà cũng chịu quy luật đào thải khắt khe :(

Tech mình thấy sa thải nhiều mà, làm ko hiệu quả là nghỉ ngay. Mình có đứa bạn lâu ko gặp làm ở tech được 4 tháng là out. Nôm na như vắt chanh bỏ vỏ ý, hết mối quan hệ, hết làm ra lợi nhuận thì out...

Ghê gớm quá, chắc VPBank cũng không phải ngoại lệ, mong rằng giữ lại gì đó chút ấn tượng!

- Theo mình đoán là sáng nay bạn này đọc bài báo " Nỗi lo mất việc "ám ảnh" nhân viên ngân hàng" mới có lời đồn này đây. Trong bài báo có đoạn:
".......Anh Vượng, nhân viên của ngân hàng T. cho biết, quy mô của ngân hàng không phải quá lớn, tổng số người lao động chưa đến 10.000 người, nhưng trong năm nay có thể cắt giảm số nhân sự lên tới 2.000, và anh đang lo mình sẽ là một trong số đó"
- Còn chuyện nhân sự STB chuyển qua Tech thì lâu rồi mà, đâu phải giờ mới có đâu, anh Thanh, anh Hội đã qua trước đó rồi. Mới nhận thêm tin 1 anh từng làm Giám Đốc tín dụng STB qua Tech luôn rồi. Một số anh Trưởng Phòng GD STB cho biết đã nhận được điện thoại mời chào từ Tech trong thời gian qua. Thông tin cấp quản lý trung gian của STB hiện nay Tech nắm khá nhiều đấy các bạn.Cỡ tép rêu như mình mà cũng gọi nữa huống chi là mấy anh tôm càng.

- Theo mình đoán là sáng nay bạn này đọc bài báo " Nỗi lo mất việc "ám ảnh" nhân viên ngân hàng" mới có lời đồn này đây. Trong bài báo có đoạn:
".......Anh Vượng, nhân viên của ngân hàng T. cho biết, quy mô của ngân hàng không phải quá lớn, tổng số người lao động chưa đến 10.000 người, nhưng trong năm nay có thể cắt giảm số nhân sự lên tới 2.000, và anh đang lo mình sẽ là một trong số đó"
- Còn chuyện nhân sự STB chuyển qua Tech thì lâu rồi mà, đâu phải giờ mới có đâu, anh Thanh, anh Hội đã qua trước đó rồi. Mới nhận thêm tin 1 anh từng làm Giám Đốc tín dụng STB qua Tech luôn rồi. Một số anh Trưởng Phòng GD STB cho biết đã nhận được điện thoại mời chào từ Tech trong thời gian qua. Thông tin cấp quản lý trung gian của STB hiện nay Tech nắm khá nhiều đấy các bạn.Cỡ tép rêu như mình mà cũng gọi nữa huống chi là mấy anh tôm càng.

Topic này có từ sáng hôm qua chứ ko phải hôm nay đâu bạn ơi :))

Mà cái tin này thì đã nghe đồn từ lâu lắm rồi.

Bây giờ các NH đang cơ cấu lại nhân sự ntn đấy, ACB cũng đang thanh lọc kinh khủng lắm, vừa đuổi 1 loạt nhân viên xong. Vào thì lâu mà đuổi thì rõ nhanh haizzzzz

Tech có chính sách đãi ngộ tốt hay sao mà các bác STB sang nhiều nhỉ?Chắc là bên săn người của Tech chèo kéo người bên STB à? Vụ này giờ mình mới biết! Chắc bác Thành của STB ra đi, nhiều bạn cũng chả thiết làm cho STB nữa!

ACB cũng đang thanh lọc à, nhưng sao chả thấy thông tin gi thế nhỉ, thấy vẫn êm đềm quá.
Bây giờ các NH đang cơ cấu lại nhân sự ntn đấy, ACB cũng đang thanh lọc kinh khủng lắm, vừa đuổi 1 loạt nhân viên xong. Vào thì lâu mà đuổi thì rõ nhanh haizzzzz

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên