Techcombank - Những bước chân đầu tiên !

linhbe93

Thành viên
Hôm nay vừa tròn 3 tuần mình thực tập ở Techcombank , đến giây phút này chỉ cần nghĩ đến hôm nay là chủ nhật thôi , mỗi việc hít thở cũng khiến mình cảm thấy hạnh phúc . Tới bây giờ đã đủ tự tin để trả lời câu hỏi "làm trong ngân hàng" là làm gì , điều mà mới ra trường mình vẫn không hình dung được. Dĩ nhiên là chỉ hiểu thôi chứ vẫn chưa biết làm hết được .
Đúng như mọi người vẫn nói , bước chân vào rồi - mới hiểu . Quả là không được như mình vẫn tưởng tượng , làm ngân hàng cực dã man , mặc dù chỉ quan sát các chị Teller làm việc thôi mình cũng đã choáng rồi ( mình thực tập vị trí Teller ) , làm luôn tay luôn chân tới tận 6 7 h đêm là bình thường , thứ bảy làm đến 12h kết quỹ xong còn ngồi làm tới tận 3 4h chiều . Đúng là cướp hết thanh xuân của thời con gái .
Sau ba tuần lăn xả coppy , scan mình đã được hoạch toán trên T24, làm chứng từ các kiểu , rất thú vị; mình cũng được học hỏi rất nhiều. Nhưng dần dần nhiệt huyết trong lòng đã bị phai đi nhiều khi thấy được sự khốc liệt nơi đây. Mình được phân về PGD , mọi người đều trẻ và rất vui , chị KS thì khá là "hình tượng " như kiểu 1 " khuôn mẫu " , ngồi ở phía trước chị thỉnh thoảng mình bị lạnh gáy khi nghe gọi "bé " =)) . Thèm được đi học quá , cái thuở tâm hồn như cục bông , ve tròn và bồng bềnh lơ lửng .
Ngân hàng , liệu có phải là hành trình cuối ?
.Ôi , bối rối bời !
- Tuổi 22 -

Cố gắng làm việc đi em, chị cũng vừa " thoát khỏi" hố tử thần đó =))))
Chị "thoát" rồi tức là đã sang một ngành mới r hả chị :) . e cảm thấy e k có thể theo đuổi vị trí Teller mãi được rồi , hiện tại e vẫn cứ phải đấu tranh để được vào ngành đã , k thì phí hết cả 4 năm học ^^

Chị "thoát" rồi tức là đã sang một ngành mới r hả chị :) . e cảm thấy e k có thể theo đuổi vị trí Teller mãi được rồi , hiện tại e vẫn cứ phải đấu tranh để được vào ngành đã , k thì phí hết cả 4 năm học ^^
mỗi ng có một lựa chọn, Tech là 1 một môi trg khắc nghiệt nhất, đồng thời e cũng sẽ trưởng thành nhanh hơn, cố gắng nhé ! em làm chi nhánh nào

Làm đấy toàn gặp dân Showbiz không đấy. Hihihi. Em nên làm ở Tech khoảng 2 năm rồi kiếm đường chuồn đi, không thôi là tàn phai nhan sắc hết đấy. A còn đang kẹt nên chưa đi dc đây nè. hichic

Em đã bỏ ngân hàng rồi. Ai cho e lời khuyên là em nên làm gì bây h ạ. Vào ngân hàng e đã bị vỡ mộng ạ. Cũng cày cuốc thi cử. Vỡ òa khi thấy mình trúng tuyển. Vào làm nửa năm chạy k ngoái đầu lại 1 lần. Và h e đang thất nghiệp ạ. Huhuhu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,682
Thành viên mới nhất
vientrehoamanwe
Back
Bên trên