Tâm sự sau 1 tháng thử việc tại VCB

Ko.E làm GDV thật mà.Lúc được phân vào phòng này cũng hơi bất ngờ nhưng mà là sự thật

Vẫn biết là QHKH áp lực hơn, nhưng ý e là muốn mọi người cùng chia sẻ để giúp e có thể vượt qua giai đọa khó khăn này.

Làm GDV áp lực gì vậy, anh chưa được trải nghiệm làm GDV nên chưa biết. Còn QHKH thì miễn bàn rồi. Ngủ cũng gặp ác mộng luôn.

mỗi công việc áp lực khác nhau về hình thức.GDV Thì nếu làm chi nhánh chính sẽ chứng kiến lượng khách đông nghẹt, tay đếm tiền, tay gõ bàn phím, mắt quan sát khách hàng, kiểm tra lỗi chứng từ,có khi ko có thời gian đi vệ sinh hoặc bị sai sót gì đó khách phàn nàn thì mệt mỏi luôn.cuối ngày ở lại kiểm chứng từ đối chiếu tiền.thiếu thì bỏ tiền túi ra, dư thì ngồi kiểm khi nào ra thì thôi ko thì kiểm soát cho lên đường ngay.Đó là chưa kể tiếp xúc những vị khách khó tính, lừa đảo.......nhưng tối về thì ngủ thôi.còn mấy bạn bên tín dụng có vẻ ko đối diện trực tiếp với tiền bạc như vậy nhưng mỗi lần đặt bút ký hợp đồng vay thì nó sẽ theo suốt món vay đó với bạn nếu nợ xấu xảy ra.đêm về đắn đo si nghĩ làm sao tăng doanh số, làm sao đòi nợ được.mỗi vị trí mỗi cảnh ngộ vậy thôi

Đúng là mỗi vị trí 1 áp lực khác nhau.Đã làm NH thì vị trí nào cũng có áp lực riêng.Ý của e không phải là bàn xem vị trí nào áp lực như thế nào.Em muốn mọi người chia sẻ về áp lực chung cho các nhân viên thử việc như em và các bạn khác :(

hi bạn, làm nghề nào cũng có áp lực riêng hết. quan trọng là giai đoạn đầu thôi, sau đó bạn sẽ quen dần. ai cũng vậy mà, mình làm bank 3 năm, mà mỗi lần làm 1 ngân hàng mới cũng thấy áp lực nữa mà.thời buổi này, thất nghiệp nhiều lắm.bạn hãy nghĩ vậy để có động lực làm việc

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên