Tâm sự sau 1 tháng thử việc tại VCB

dinhdohvnh

Verified Banker
Xin chào tất cả các UBer. Hiện tại mình (em) đã thử việc được hơn 1 tháng tại VCB ở vị trí GDV. Mình (em) muốn hỏi ý kiến mọi người, nhất là những anh chị đã và đang là banker 1 việc. Không biết cảm giác khi bắt đâu thử việc của mọi người thế nào? Thực sự là mình(em) cảm thấy rất mệt mỏi và áp lực, thậm chí là sợ hãi ( mặc dù là nam).Mọi người cùng chia sẻ nhé!
Cám ơn mọi người!

Vị trí GDV bh là niềm mơ ước của nhiều người đấy bạn ơi.GDV có phải huy động mấy đâu. Mình cũng đang thử việc đc 4 tháng vì bên mình phải thử việc 6 tháng. Mình làm QHKH. Cũng rất áp lực và nhiều lần thấy nản nhưng mà quen rồi thì thấy cũng k sợ như hồi đầu nữa. Cứ đi làm tầm 3 tháng là quen ngay thôi. K sao đâu cố lên. bh kinh tế khó khăn. Được tuyển vào VCB thì bạn phải là người có năng lực đó. :D

Bây giờ bạn cảm thấy thế, nhưng sau này nghĩ lại sẽ thấy khoảng thời gian này, làm việc dưới áp lực cao sẽ giúp bạn rất nhiều kinh nghiệm trong cuộc sống đấy :D

Bạn đã vào được VCB chứng tỏ bạn có năng lực, khởi đầu ai mà chẳng áp lực, như những ng như mình chưa vào được nên muốn áp lực cũng không được đây bạn. Cố gắng lên và chia sẻ kinh nghiệm, bạn đã gặp những áp lực gì để các bạn khác tham khảo nhé!

Không phải thử việc mới chán nản đâu bạn, bạn mình 2 đứa làm giao dịch viên Vietcombank hơn 1 năm rồi mà suốt ngày kêu mệt mỏi, không biết lương thế nào mà thấy ca thán thường xuyên vậy. Có lẽ công việc áp lực mà bản thân không phải mẫu người chịu được áp lực. Nếu biết trước công việc ngân hàng thế này thì có lẽ nhiều cô gái đã chọn ngành sư phạm hoặc ngành khác. bản thân mình thích con gái làm sư phạm vì sẽ tốt cho con cái. :D
Xin chào tất cả các UBer. Hiện tại mình (em) đã thử việc được hơn 1 tháng tại VCB ở vị trí GDV. Mình (em) muốn hỏi ý kiến mọi người, nhất là những anh chị đã và đang là banker 1 việc. Không biết cảm giác khi bắt đâu thử việc của mọi người thế nào? Thực sự là mình(em) cảm thấy rất mệt mỏi và áp lực, thậm chí là sợ hãi ( mặc dù là nam).Mọi người cùng chia sẻ nhé!
Cám ơn mọi người!

Cám ơn mọi người!
Cố lên bạn, mình nghĩ bạn hiện tại đang mất tự tin đó. Mình mới vào, chưa biết việc, vừa làm vừa dò nên hiệu quả công việc chưa cao, khi nhìn vào các anh chị đi trước sẽ thấy ngợp, mình cũng đã từng trải qua giai đoạn đó, đợt đó mình còn tự kỉ cơ :)) giữ vững niềm tin nhé , sẽ ok cả thôi

ah mà bạn có thể chia sẻ cục thể vì sao bạn cảm thấy mệt mỏi được không? Thử việc thì áp lực gì hả bạn? Sợ hãi nữa? Đây là dấu hiệu cho thấy đây không phải là đam mê của bạn nên bạn sẽ cảm thấy mệt mỏi. Khi được làm công việc mà bạn yêu thích bạn sẽ tràn đầy năng lượng. Công việc ngân hàng là một công việc đầy áp lực, bạn phải quen dần với điều đó đặc biệt là sau này nếu làm tốt được thăng tiến thì trách nhiệm và áp lực của bạn ngày càng cao. Không phải chỉ ở chỉ tiêu kinh doanh mà trách nhiệm pháp lý còn nặng nề hơn nữa. Sơ sẩy một tý là nặng thì đi tù, nhẹ thì bị kiểm soát nội bộ bắt và giảm lương. Còn nhiều điều thú vị đang chờ bạn phía trước. Cố gắng lên nhé! Hãy tập quen dần với điều đó.
P/S: Ban ngày đi làm việc áp lực thì ban đêm bạn có thể làm những gì mình thích để cân bằng lại như đọc sách, đi chơi đâu đó. Còn ở nhà tự kỷ thì dần dần bạn sẽ bị stress đè nặng thôi.
Cám ơn mọi người!

Cám ơn chia sẻ của mọi người. Đúng như mọi người nói, tuy mới chỉ là thực tập nhưng nhìn vào tốc độ và khối lượng cv mà các a chị phải làm mình cảm thấy bị ngợp.Những lần được giao làm cv thì mình hay bị nhầm lẫn, sai sót.Có nhiều lúc như người ở trên mây ấy. Đi làm 1 tháng mà đc cả sếp phòng và sếp chi nhánh gọi lên nhắc nhở về tác phong làm việc.Lại còn nỗi sợ sau 3 tháng thử việc sẽ ko dc ký chính thức nữa :(.

Cám ơn chia sẻ của mọi người. Đúng như mọi người nói, tuy mới chỉ là thực tập nhưng nhìn vào tốc độ và khối lượng cv mà các a chị phải làm mình cảm thấy bị ngợp.Những lần được giao làm cv thì mình hay bị nhầm lẫn, sai sót.Có nhiều lúc như người ở trên mây ấy. Đi làm 1 tháng mà đc cả sếp phòng và sếp chi nhánh gọi lên nhắc nhở về tác phong làm việc.Lại còn nỗi sợ sau 3 tháng thử việc sẽ ko dc ký chính thức nữa :(.
hồi xưa mình cũng như bạn bây g đó, hic, mà nghe tên bạn như tên con trai ấy nhỉ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,923
Thành viên mới nhất
bsportreisen1
Back
Bên trên